మిమ్మల్ని హీరోయిన్ అంత అందంగా మార్చేసే beauty tips

పార్టీకో.. ఫంక్షన్ కో లాస్ట్ మినిట్లో బయలుదేరాల్సి వచ్చినప్పుడు మీకు వచ్చే మొదటి ఆలోచన.. ‘ఈ ముఖంతో పార్టీకెళ్లగలనా?’ అనే. మొదటి నుంచి పార్టీకెళ్లాలనే ఆలోచన ఉంటే రెండ్రోజుల ముందే బ్యూటీ పార్లర్ కి వెళ్లి చక్కగా ఐబ్రోస్ షేప్ చేయించుకోవడం, ఫేషియల్ వేయించుకోవడం లాంటివి చేయచ్చు. దీనివల్ల ముఖం చాలా బ్రైట్ గా కనిపిస్తుంది. కానీ అప్పటికప్పుడు బయలుదేరాల్సి వస్తే.. మరేం ఫర్లేదు. నేను చెప్పే ఈ చిట్కాలు ఫాలో అయితే.. పార్టీలో అందరి కంటే బ్రైట్ గా.. అచ్చంగా టాలీవుడ్ హీరోయిన్ మాదిరిగా మెరిసిపోతారు.

పీల్ ఆఫ్ మాస్క్( Peel of Mask )

మిమ్మల్ని మీరు తక్కువ సమయంలో అందంగా తయారుచేసుకోవడానికి మీరు చేయాల్సిన మొదటి పని పీల్ మాస్క్ వేసుకోవడం. ఇది మీ చర్మంపై ఉన్న బ్లాక్ హెడ్స్ తొలగిస్తుంది. పోరస్ ని క్లీన్ చేస్తుంది. డెడ్ సెల్స్ తొలగిస్తుంది. దీనికోసం మనకు సూపర్ మార్కెట్లో దొరికే పీల్ ఆఫ్ ఫేస్ మాస్క్ ఉపయోగిస్తే సరిపోతుంది.

బ్లాక్ హెడ్స్( Black heads )

పీల్ ఆఫ్ మాస్క్ వేసుకున్నప్పటికీ బ్లాక్ హెడ్స్ పోనట్లయితే ఈ చిట్కాను పాటించండి. తేనెలో దాల్చిన చెక్క పొడి వేసి పేస్ట్ లా తయారుచేయాలి. దీన్ని ముక్కు(సాధారణంగా బ్లాక్ హెడ్స్ లేదా వైట్ హెడ్స్ ముక్కుపైనే ఎక్కువగా ఉంటాయి) లేదా మీకు బ్లాక్ హెడ్స్ ఎక్కువగా ఉన్న చోట పలుచని పొరలా అప్లై చేయండి. దాని మీద కాటన్ క్లాత్ లేదా దూది వేసి కప్పి ఉంచాలి. ఐదు నిమిషాల తర్వాత కాస్త రుద్ది క్లీన్ చేస్తే బ్లాక్ హెడ్స్ అన్నీ తొలగిపోతాయి.

ఫేసియల్ మాస్క్( Facial mask )

చర్మం కాంతివిహీనంగా ఉన్నప్పుడు మేకప్ ఎంత బాగా వేసుకన్నా.. అది అంత అందంగా కనిపించందు. కాబట్టి చర్మాన్ని రీహైడ్రేట్ చేసే మాస్క్ వేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. దీనికోసం మీ చర్మతత్వానికి సరిపోయే మాస్క్ వేసుకోవాలి. దీనికోసం రెడీ టు అప్లై మాస్క్ వేసుకోవచ్చు. అది మీ దగ్గర సమయానికి అందుబాటులో లేకపోతే.. మీరే స్వయంగా దాన్ని తయారుచేసుకోవచ్చు.

చర్మం డల్ గా, లైఫ్ లెస్ గా అనిపిస్తే.. ఆపిల్ జ్యూస్ లో తేనె కలిపి పలుచని పొరలా ముఖానికి మాస్క్ వేసుకోవాలి. ఐదు నిమిషాల తర్వాత మాస్క్ తొలగించాలి.

కళ్ల కింద నల్లటి వలయాలున్నా లేదా కళ్లు ఉబ్బినట్టుగా ఉన్నా.. బంగాళాదుంపను సన్నగా తురిమి.. కళ్ల కింద కాస్త మందపాటి పొరలా అప్లై చేయాలి. 15 నిమిషాల తర్వాత శుభ్రం చేసుకోవాలి.

చర్మం పొడిగా ఉంటే.. బాగా పండిన అరటిపండులో సగం తీసుకుని దాన్ని చెంచా లేదా ఫోర్క్ తో మెత్తగా చేయాలి. ఆ తర్వాత అరటీస్పూన్ తేనె, కొద్దిగా పెరుగు, కొన్ని చుక్కల రోజ్ వాటర్ కలిపి ముఖానికి ప్యాక్ లా వేసుకోవాలి. ప్యాక్ బాగా ఆరిన తర్వాత గోరువెచ్చిన నీటితో శుభ్రం చేసుకుంటే సరిపోతుంది.

జిడ్డు చర్మం ఉన్నవారు.. శెనగపిండిలో పెరుగు లేదా నిమ్మరసం వేసి బాగా కలిపి ముఖానికి అప్లై చేసుకోవాలి. పూర్తిగా ఆరిన తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకుంటే ముఖం కాంతివంతంగా కనిపిస్తుంది. కాంబినేషన్ తరహా స్కిన్ ఉన్నవారు సైతం ఈ చిట్కాను పాటించవచ్చు.

మాయిశ్చరైజ్( Moisturise )

పార్టీలో మీ ముఖం ఫ్రెష్ గా కనిపించాలంటే.. చర్మానికి మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోవడం మంచిది. అయితే మీ చర్మానికి తగిన మాయిశ్చరైజర్ ఉపయోగిస్తున్నారా? లేదా? అనేది కూడా చాలా ముఖ్యం.

పొడి చర్మం(డ్రై స్కిన్) కలిగిన వారు బీస్ వ్యాక్స్ బేస్ తో తయారుచేసి క్రీమీ మాయిశ్చరైజర్ ఉపయోగిస్తే మంచిది.

జిడ్డు చర్మం(ఆయిలీ స్కిన్) ఉన్నవారు నేచురల్ సిలికాన్(dimethicone) కలిగి ఉన్న లైట్ ఎమల్షన్స్ లేదా ఫ్లూయిడ్స్ వాడటం మంచిది.

సాధారణ(నార్మల్), మిశ్రమ(కాంబినేషన్) తరహా చర్మం కలిగిన వారు మినరల్ ఆయిల్స్, నేచురల్ సిలికాన్స్ తో తయారైన ఉత్పత్తులను ఉపయోగించడం మంచిది.

ఈ చిట్కాలన్నీ పాటించిన తర్వాత మేకప్ వేసుకుంటే చాలా అందంగా అచ్చం సినిమా హీరోయిన్ లా కనిపిస్తారు. కావాలంటే మీరూ ఒకసారి ప్రయత్నించి చూడండి.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.