పాలు అందించే టాప్ 5 స్కిన్ బెనిఫిట్స్( Top 5 skin benefits of milk )

చర్మ సౌందర్యాన్ని సంరక్షించే విషయంలో పాలకు ప్రత్యేకమైన స్థానం ఉంది. అందుకే పాలు, మిల్క్ క్రీంతో తయారైన సబ్బులు, మాయిశ్చరైజర్లకు మార్కెట్లో మంచి డిమాండ్ ఉంది. పాలు చర్మాన్ని మృదువుగా మార్చి మరింత అందంగా కనిపించేలా చేస్తాయి. దానికోసం మనం బోలెడన్ని డబ్బులో పోసి పాలతో తయారైన బ్యూటీ ప్రొడక్ట్స్ కొనాల్సిన అవసరం లేదు. పచ్చిపాలతో కొన్నిచిట్కాలు పాటించడం ద్వారా మంచి ఫలితాన్నిపొందవచ్చు. ఆ ఫలితాన్నిచ్చే టాప్ 5 స్కిన్ కేర్ టిప్స్ మీకోసం..

1.మాయిశ్చరైజర్ ( Moisturiser )

పాలు చర్మాన్ని మాయిశ్చరైజ్ చేస్తుంది. అందుకే చాలా మాయిశ్చరైజింగ్ ఉత్పత్తుల్లో పాలు ముఖ్యమైన పదార్థంగా ఉపయోగిస్తారు. ఇది చర్మం లోపలి పొరల్లోకి వెళ్లి పొడి చర్మం సమస్య రాకుండా చూస్తుంది. పచ్చిపాలతో తయారుచేసిన ఈ ఫేస్ ప్యాక్ వేసుకోవడం ద్వారా చర్మాన్ని సహజసిద్ధంగా మాయిశ్చరైజ్ చేస్తుంది

దీనికోసం మీకు కావాల్సినవి చెంచా శెనగపిండి, 2-3 చుక్కల తేనె, 5 చుక్కల రోజ్ వాటర్

ఈ మూడింటిని కొద్దిగా పచ్చిపాలల్లో బాగా కలిపి ఫేస్ ప్యాక్ తయారుచేసుకోవాలి. దీన్ని ముఖానికి అప్లై చేసుకొని 10 నిమిషాల తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకొంటే సరిపోతుంది.

2. చర్మం ముడతలు పడకుండా ( Anti-ageing )

వయసు పెరిగే కొద్దీ ముఖం పై ముడతలు రావడం సహజమే. అయినప్పటికీ ఈ ముడతల కారణంగా వయసు ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. అందుకే చాలా మంది 30 ఏళ్లు దాటిన తర్వాత యాంటీ ఏజింగ్ ఉత్పత్తులు ఉపయోగించడం మొదలు పెడతారు. అలాంటి పరిస్థితి రాకుండా ఉండాలంటే.. పచ్చి పాలతో తయారు చేసిన ఫేస్ ప్యాక్ వేసుకొంటూ ఉంటే సరిపోతుంది.

దీనికోసం బాగా ముగ్గిన అరటిపండును పచ్చి పాలల్లో కలిపి ముఖానికి అప్లై చేసుకోవాలి. ఈ ఫేస్ ప్యాక్ బాగా ఆరిన తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఇది చర్మం ముడతలు పడకుండా చేయడమే కాకుండా ముఖంపై ఉన్న మచ్చలు కూడా తగ్గిస్తుంది. ఈ ప్యాక్ ను వారానికి కనీసం మూడు సార్లు వేసుకోవడం ద్వారా తక్కువ సమయంలో మీ చర్మం తిరగి యవ్వనంగా తయారవుతుంది.

3. చర్మం రంగు పెరగడానికి ( for fair skin )

ఫెయిర్ స్కిన్ పొందడం కోసం రకరకాల క్రీంలు ఉపయోగించేవారు చాలామందే ఉంటారు. మీరు కూడా చర్మం రంగు పెరగాలని కోరుకొంటున్నట్లయితే పాలతో తయారుచేసిన ఈ ఫేస్ ప్యాక్ వేసుకొంటే సరిపోతుంది. చిటికెడు పసుపు, కొద్దిగా కుంకుమపువ్వు పొడి, శెనగపిండి తీసుకోవాలి. చిటికెడు పసుపు పొడి తీసుకోవాలి.

పచ్చిపాలల్లో ఈ మూడింటిని కలిపి చిక్కటి పేస్ట్ లా తయారుచేయాలి. దీన్ని ముఖానికి అప్లై చేసుకొని కాసేపాగిన తర్వాత శుభ్రం చేసుకొంటే సరిపోతుంది. ఈ ఫేస్ ప్యాక్ మీ చర్మం రంగుని ఫెయిర్ గా చేయడంతో పాటు మచ్చలేని అందాన్ని మీకు ఇస్తుంది.

4. ఫేసియల్ క్లెన్సర్ గా ( As facial cleanser)

ప్రస్తుతం వివిధ రకాల ఫ్లేవర్స్ తో తయారైన, వివిధ బ్రాండ్లకు చెందిన క్లెన్సర్లు లభిస్తున్నాయి. వాటితో పోలిస్తే పాలతో తయారు చేసిన ఫేసియల్ క్లెన్సర్ చాలా సమర్థంగా పనిచేస్తుంది. నమ్మశక్యంగా లేకపోతే మీరే ఓ సారి ప్రయత్నించి చూడండి. ఇది చర్మాన్ని శుభ్రం చేయడం మాత్రమే కాకుండా బ్లాక్ హెడ్స్, వైట్ హెడ్స్, మొటిమలు వంటివి రాకుండా చేస్తుంది. దీనికోసం పచ్చి పాలల్లోదూదిని ముంచి దాంతో ముఖాన్ని తుడుచుకోవాలి. అసలు నా చర్మంపై ఇంత మురికి ఉందా అని మీరే ఆశ్చర్యపోతారు. ఈ చిట్కాను ప్రతి రోజూ పాటించడం ద్వారా చర్మం శుభ్రపడటంతో పాటు అందంగానూ తయారవుతుంది.

5. ట్యాన్ తొలగిస్తుంది ( Removes tan )

కాసేపు ఎండలో తిరిగితే చాలు ముఖంపై నల్లటి పొరలా ట్యాన్ ఏర్పడుతుంది. దాన్ని పచ్చిపాలు బాగా ఉపయోగపడతాయి. దీనికోసం పచ్చి పాలల్లో కొద్దిగా టమాటా రసం కలిపి ఫేస్ ప్యాక్ వేసుకోవాలి. ఆరిన తర్వాత శుభ్రం చేసుకొంటే సరిపోతుంది. ఇది బాడీ ట్యాన్ ను కూడా తొలగిస్తుంది. దీనికోసం ఈ మిశ్రమాన్ని ఎక్కువ మొత్తంలో తయారుచేసుకోవాల్సి ఉంటుంది.

Feature Image: Pexels

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.