మీ ఎక్స్ గురించి మీ భాగస్వామికి చెప్పాలా? వద్దా?

పెళ్లయిన తర్వాత భాగస్వామితో పంచుకోని విషయం ఏదైనా ఉంటే.. అది కచ్చితంగా మీ ఎక్స్ గురించే అయి ఉంటుంది. ఇద్దరికి సరిపడకనో లేదా మరేదైనా కారణం చేతనో మీ ఇద్దరికీ బ్రేకప్ అయి ఉండొచ్చు. లేదా పెద్దలే మీకు బలవంతంగా వివాహం చేసి ఉండొచ్చు. ఆ తర్వాత పరిస్థితిని మీరు అర్థం చేసుకుని మనసు మార్చుకుని మీ జీవితాన్ని సంతోషంగా కొనసాగిస్తూ ఉండొచ్చు. కానీ అప్పుడప్పుడూ మనసులో నా ఎక్స్ బాయ్ ఫ్రెండ్ లేదా గర్ల్ ఫ్రెండ్ గురించి నా భాగస్వామికి తెలిస్తే ఏం జరుగుతుందో అని భయం ఉంటుంది. ముఖ్యంగా ఎవరైనా ఫ్రెండ్స్ వచ్చినప్పుడు పొరపాటున ఆ విషయం ఏదైనా స్లిప్ అవుతారేమో అని కూడా అనిపిస్తుంది. అలా తెలిస్తే.. మీ భాగస్వామి మిమ్మల్ని తప్పుగా అర్థం చేసుకుంటారేమో.. దూరం పెడతారేమో అనే అనుమానం రావడం సహజం. మీ మాజీ ప్రియుడు లేదా ప్రేయసి గురించి భర్త లేదా భార్యకు తెలియడం వల్ల ఒరిగే నష్టం ఏమీ ఉండదు. ఆ విషయం తెలియడం వల్ల మీ అనుబంధంలో మార్పూ ఉండదు. కానీ ఎప్పుడు చెప్పాలి? ఎలా చెప్పాలి? అనేదే ప్రశ్న.

Advertisements

ముందే చెప్పొచ్చు..

మీ రిలేషన్షిప్ ఆరంభంలో ఉన్నప్పుడే ఈ విషయాన్ని మీరు మీ భాగస్వామికి చెప్పొచ్చు. గతంలో ఎవరితో రిలేషన్షిప్ లో ఉన్నారనే ఆసక్తి మీకు, మీ పార్టనర్ కి కూడా ఉంటే మీ ఎక్స్ గురించి చెప్పొచ్చు. అప్పుడు ఇద్దరూ మీ రిలేషన్షిప్ ను హాయిగా ఎలాంటి భయాలు లేకుండా ఎంజాయ్ చేయచ్చు. అయితే ఈ విషయాన్నిచెప్పి వదిలేస్తే సరిపోతుంది. అలా కాకుండా.. ప్రతి విషయంలోనూ మీ ఎక్స్ గురించి ప్రస్తావన తెస్తూ ఉంటే మీరే ఇబ్బందులు ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుంది.

మీరు నేర్చుకున్న పాఠాలు..

ప్రతి ఒక్కరూ తమ పాస్ట్ రిలేషన్షిప్స్ నుంచి ఏదో ఒక విషయాన్ని నేర్చుకుంటూ ఉంటారు. కొందరికి నిజమైన ప్రేమను గుర్తించడం ఎలాగో తెలుస్తుంది. కొందరు ప్రేమకు కూడా పరిమితులుండాలని నేర్చుకుంటారు. ఇంకొందరు తమ ఎక్స్ కున్న మంచి గుణాలు అలవరుచుకుంటారు. ఇలా ప్రతి ఒక్కరూ ఏదో ఒక విషయం నేర్చుకుంటారు. మీ ఎక్స్ గురించి చెప్పేటప్పుడు మీరు నేర్చుకున్నపాఠం గురించి చెప్పండి.

Advertisements

నిందించొద్దు..

మీ పాస్ట్ రిలేషన్షిప్ గురించి చెప్పేటప్పుడు మీ ఎక్స్ ను తక్కువ చేసి మాట్లాడొద్దు. వారిని నిందించొద్దు. ఇలా చేయడం వల్ల మీ భాగస్వామికి మీపై చెడు అభిప్రాయం కలగొచ్చు. దానికి బదులుగా అతనిలో ఉన్న పాజిటివ్ గుణాల గురించి చెప్పండి. అప్పుడు మీకు తగినట్టుగా ఎలా ఉండాలో మీ పార్టనర్ కి తెలుస్తుంది.

మీరే మోసం చేస్తే..

కావాలనో లేదా పరిస్థితుల ప్రభావం వల్లనో మీ మాజీ ప్రేయసి లేదా ప్రియుడ్ని మోసం చేసి ఉంటే..? ఆ విషయం చెప్పాలా? వద్దా? ఇది పూర్తిగా మీ నిర్ణయంపైనే ఆధారపడి ఉంటుంది. పైగా ఇది చాలా సున్నితమైన విషయం. ఇలాంటి విషయాలు చెప్పడం వల్ల ప్రస్తుత భాగస్వామికి మీపై సందేహాలు కలగొచ్చు. మీ బంధం పట్ల వారిలో అభద్రతాభావం పెరగొచ్చు. తనని కూడా అలాగే మోసం చేస్తారేమో అనుకోవచ్చు. మీకు వారిపై నిజంగానే ప్రేమ ఉన్నప్పటికీ దాన్ని కూడా అబద్దమేమో అనుకోవచ్చు. కాబట్టి.. చెప్పాలా? చెప్పకూడదా? అనే నిర్ణయం మీరే తీసుకుని ప్రొసీడవ్వండి.

Advertisements

చిన్న పిల్లలాట కాదు..

మీరు గతంలో మరొకరిని ప్రేమించారనే విషయం మీ ప్రస్తుత భాగస్వామికి చెప్పడమంటే అంత సులువు కాదు. ఏదో టైంపాస్ కి ఊసుకోలు కబుర్ల కోసం ఈ విషయాలను చర్చించేది కాదు. చాలా సీరియస్ గా పరిగణించాల్సిన విషయం. కాబట్టి మీ పార్టనర్ ని ఇంప్రెస్ చేద్దామని మీ ఎక్స్ పై జోకులేసే ప్రయత్నం మాత్రం చేయకండి.

మీ ఎక్స్ గురించి చెప్పాలో వద్దో నిర్ణయం తీసుకోవాల్సింది మీరే. ఆ విషయం చెప్పడం వల్ల మీ ప్రస్తుత బంధానికి ఢోకా ఏమీ ఉండదనుకుంటేనే చెప్పండి. అలాగే మీ భర్త లేదా భార్య పాజిటివ్ తీసుకుంటారనే నమ్మకం ఉంటేనే చెప్పండి. లేదా ఈ విషయాన్ని మీరు మరచిపోవడమే మంచిది.

Feature Image: Pexels

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.