తెనాలి రామకృష్ణ బిఏ బీఎల్ సినిమా రివ్యూ

హిట్ కోసం కొంత కాలం ఎదురు చూసి ‘నిను వీడని నీడను నేనే’ సినిమాతో మళ్లీ ట్రాకులోకి వచ్చాడు సందీప్ కిషన్. ఈ రోజు తెనాలి రామకృష్ణ బిఏ బీఎల్ గా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. ఈ సినిమా కామెడీ నేపథ్యమున్న సినిమాగా ముందు నుంచి చెబుతూనే ఉన్నారు. పైగా ఈ సినిమాను దర్శకత్వం చేసింది సీమటపాకాయ్ లాంటి సూపర్ హిట్ కామెడీ జోనర్ సినిమాలు తెరకెక్కించిన జి. నాగేశ్వర రెడ్డి. ఈయనకు కూడా కామెడీ కథలు బాగా తీస్తారనే పేరుంది. అందుకే ఈ సినిమాపై అంచనాలు ఎక్కువగానే ఉన్నాయి. మరి తెనాలి రామకృష్ణ బిఏబీఎల్ హాస్యాన్ని పంచాడా? లేక నవ్వుల పాలయ్యాడా?

తెనాలి రామకృష్ణ(సందీప్ కిషన్) పెద్దగా కేసులేమీ రాని లాయర్. వచ్చిన ఒకటీ అరా కేసులు కూడా చేజారిపోతుంటాయి. అందుకే పెండింగ్ లో ఉన్నకేసులను కాంప్రమైజ్ చేస్తూ కాలం గడిపేస్తుంటాడు. ఇలాంటి చెట్టు కింద ప్లీడర్ దగ్గరికి ఓ పెద్ద కేసు వస్తుంది. సమాజంలో మంచి పేరున్న పెద్ద బిలియనీర్ వరలక్ష్మి(వరలక్ష్మి శరత్ కుమార్) నుంచి ఆ కేసు వస్తుంది. ప్రత్యర్థులు ఆమెపై బనాయించిన మర్డర్ కేస్ నుంచి బయటపడటానికి ఆమె తెనాలి రామకృష్ణను ఎందుకు ఆశ్రయించింది? ఆ కేసును రామకృష్ణ ఎలా గెలిచాడనేదే సినిమా ప్రధాన కథ. ఈ కథకు సమాంతరంగా మరో కథ కూడా నడుస్తుంది. అదే రామకృష్ణ, రుక్మిణి(హన్సిక)ల మధ్య ప్రేమకథ. ఈ రెండు కథలకు మధ్య సంబంధమేంటి? తెనాలి రామకృష్ణ కేసును ఎలా గెలిచాడనేది తెరపైనే చూడాలి.

కామెడీ సినిమా కాబట్టి కాసేపు హాయిగా నవ్వుకోవచ్చనే ఆశతో థియేటర్లకు వెళ్లిన ప్రేక్షకులకు కాస్త నిరాశే ఎదురవుతుంది. కామెడీకి మంచి స్కోప్ ఉన్న సన్నివేశాల్లో కామెడీ పండలేదు. డబుల్ మీనింగ్ డైలాగులతో కామెడీ పండించాలనే విఫల ప్రయత్నం చేశారు. చాలా కాలం తర్వాత తెలుగు తెరపై కనిపించిన హన్సిక ఈ సినిమాలో తనకు తగిన పాత్ర చేయలేకపోయింది. ఆమె పాత్రం పాటలకు మాత్రమే పరిమితమైందంటే అతిశయోక్తి కాదేమో. హీరోగా సందీప్ కిషన్ తన పాత్రకు న్యాయం చేయగలిగాడు కానీ ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకోవడంలో విఫలమయ్యాడు. ముఖ్యంగా కామెడీ టైమింగ్ మిస్సయ్యాడు. ఇతర నటీనటులు కూడా కాస్త ఓవర్ యాక్షన్ చేశారనే అనిపిస్తుంది. సీనియర్ నటీనటులున్నప్పటికీ వారికి తగిన పాత్రలు ఈ సినిమాలో దొరకలేదు.

మంది ఎక్కువైతే మజ్జిగ పలచన అవుతుందనే సామెత ఈ సినిమాను చూస్తే నిజమనిపిస్తుంది. ఎందుకంటే ఈ సినిమాకు ఐదుగురు రచయితలు పనిచేశారు. అందరూ కలిసి కథను ఎంత నాశనం చేయాలో.. అంత నాశనం చేశారు. బహుశా కామెడీ సినిమా కదా అని కామెడీగా తీసుకునుంటారు. నేపథ్య సంగీతం, ఛాయాగ్రహణం కాస్త మెరుగ్గా అనిపిస్తాయి.

నవ్వడం ఒక భోగం నవ్వించడం ఒక యోగం. ఈ సినిమా రూపకర్తలకు నవ్వించే యోగం లేదు. చూసే ప్రేక్షకుడికి నవ్వే భోగం లేదు.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.