తలకట్టుకి తగ్గ హెయిర్ స్టైలింగ్ ప్రొడక్ట్స్.. అబ్బాయిలూ ఇవి మీకోసమే..

జుట్టు ఒత్తుగా, అందంగా ఉండాలని అమ్మాయిలకే కాదు.. అబ్బాయిలకూ ఉంటుంది. అందుకే ఒకప్పుడు అమ్మాయిల కోసమే మార్కెట్లోకి హెయిర్ స్టైలింగ్ ప్రొడక్ట్స్ టూల్స్ వస్తే.. ఇప్పుడు అబ్బాయిల కోసమూ ప్రత్యేకించి కొన్ని ఉత్పత్తులు వస్తున్నాయి. క్రీమ్, జెల్, వ్యాక్స్, పొమేడ్స్,లోషన్స్, క్లేస్, స్ప్రేస్ ఇలా ఎన్నో రకాలున్నాయి. కానీ వాటిలో మీ హెయిర్ కు తగ్గవాటిని ఎంచుకోవడమెలా? ఏది వాడాలో ఎలా తెలుసుకోవడం? అలాగని ప్రతిదాన్ని వాడి మీకు పనికొస్తుందా లేదా అని పరీక్షించుకోవడం మరీ కష్టం. పైగా అలాంటి ప్రయోగాల వల్ల ఉన్న జుట్టు ఊడిపోద్దేమో అని భయం కూడా ఉంటుంది. అలాంటి భయమేమీ అవసరం లేకుండా ఏ తరహా హెయిర్ ప్రొడక్ట్ పనికొస్తుందో ఈ కథనంలో మీరు తెలుసుకుంటారు.

కర్లీ హెయిర్

మీది కర్లీ హెయిరా? మీ అంత లక్కీ ఇంకెవరూ లేరబ్బా.. ఎందుకంటే జుట్టుఒత్తుగా, చాలా ఎట్రాక్టివ్ గా ఉంటుంది. కానీ సరైన జాగ్రత్త తీసుకోకపోతే జుట్టు పొడిబారిపోతుంది. డ్రైగా మారిన ఉంగరాల జుట్టును మేనేజ్ చేయడం కష్టం. కాబట్టి మీ జుట్టు ఎప్పుడూ తేమను కోల్పోకుండా చూసుకోవాల్సి ఉంటుంది. కాబట్టి.. పొమెడ్( Pomade), క్రీమ్స్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. ఇవి మీ వెంట్రుకలు తేమ కోల్పోకుండా చూస్తాయి. మీ జుట్టుకు మరింత టెక్స్చర్ రావాలనుకుంటే దానికోసం మోస్( mousse) వాడొచ్చు.

థిక్ హెయిర్

ఒత్తైన జుట్టున్నవారు చాలా అదృష్టవంతులు. ఎందుకు? ఇంకా మీ జుట్టు ఊడిపోలేదు కాబట్టి. మీ జుట్టు చూస్తే మాలోంటళ్లకి అసూయలెండి. అయినా హెయిర్ కేర్ విషయంలో మీకుండే ఇబ్బందులు మీకూ ఉంటాయి. హెయిర్ డెన్సిటీ ఎక్కువ ఉండటం వల్ల దాన్ని కంట్రోల్ చేయడం కాస్త కష్టం. పొమెడ్( Pomade) లేదా హెయిర్ స్టైలింగ్ క్లే(Hair Styling Clay) ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. ఇవి హెయిర్ స్టైలింగ్ ప్రోసెస్ ను ఈజీగా మార్చేస్తాయి.

థిన్ హెయిర్

ఉన్నోడి కష్టాలు ఉన్నోడివి.. లేనోడి కష్టాలు లేనోడివి. చాలామంది అబ్బాయిలకు ఒక వయసు వచ్చిన తర్వాత జుట్టు రాలిపోవడం మొదలై.. కొంతకాలానికి చాలా పలుచగా అయిపోతుంది. దాన్ని ఒత్తుగా కనిపించేలా చేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. దానికోసం మీరు జెల్, క్రీమ్, మోస్( mousse), లోషన్స్ ఉపయోగించవచ్చు. తక్కువ జుట్టున్నవారు వ్యాక్స్, పొమెడ్స్ కు దూరంగా ఉండటం మంచిది.

లాంగ్ హెయిర్

లాంగ్ హెయిర్ మెయింటైన్ చేసేవాళ్లు అది అందంగా కనిపించడానికి కాస్త శ్రమపడాల్సి వస్తుంది. రెగ్యులర్ గా ట్రిమ్ చేయడంతో పాటు.. షాంపూ చేసిన ప్రతిసారి కండిషన్ చేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. స్టైలింగ్ విషయానికి వస్తే పొమెడ్స్ ఉపయోగించవచ్చు. అదే మాట్టె ఫినిష్ లుక్ కోసం హెయిర్ స్టైలింగ్ వ్యాక్స్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది.

స్ట్రెయిట్ హెయిర్

ఈ తరహా జుట్టున్నవారు అన్ని రకాల స్టైలింగ్ ప్రొడక్ట్స్, స్టైలింగ్ టూల్స్ ఉపయోగించడానికి అనువుగా ఉంటుంది. వీరికున్న ఒకే ఒక్క ప్రాబ్లమ్ ఏంటంటే.. జుట్టు ఒత్తుగా ఉన్నా.. అలా లేనట్టే కనిపిస్తుంది. కాబట్టి మీ జుట్టు మరీ ఫ్లాట్ గా కనిపించేలా చేసే ఉత్పత్తులను ఉపయోగించకపోవడమే మంచిది. వీరికి క్రీమ్, వ్యాక్స్, క్లే ప్రొడక్ట్స్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.