మీ పర్సనాలిటీకి తగ్గట్టుగా వాచ్ ఎంచుకోవడమెలా?

తల నుంచి పాదాల వరకు చాలా పర్ఫెక్ట్ గా రెడీ అయినప్పటికీ కొన్నిసార్లు ఏదో మిస్సయ్యామనే భావన కలుగుతుంటుంది. బహుశా అది వాచ్ అయ్యి ఉంటుంది. ఫ్యాషన్ ట్రెండ్స్ ఎన్ని మారుతున్నా.. వాచ్ మీదున్న మోజు మాత్రం తగ్గడం లేదు. మీకో విషయం తెలుసా మీరు పెట్టుకున్నవాచీ.. దాన్ని పెట్టుకున్న విధానం.. మీ వ్యక్తిత్వాన్ని తెలియజేస్తుంది. మనకు టైం చూపించే ఈ టైం లెస్ ఫ్యాషన్ అనే చెప్పుకోవాలి. ఇలాంటి వాచ్ ను మీ పర్సనాలిటీని డిఫైన్ చేసే విధంగా ఎలా ఎంచుకోవాలి?

వాచెస్ లో రకాలు

క్యాజువల్ వాచ్:

రోజూ క్యాజువల్ గా ధరించే వాచ్ అన్నమాట. ఇది ఎలాంటి అవుట్ ఫిట్ కైనా సరే మ్యాచ్ అవుతుంది.

డ్రెస్ వాచ్:

ఈ తరహా వాచెస్ మీకు ఎలిగెంట్ లుక్ ఇస్తుంది. ఇవి రాత్రి వేళల్లో జరిగే ఫంక్షన్లకు బాగుంటాయి. వివిధ రకాల ఫంక్షన్లకు తగ్గట్టుగా వివిధ మోడళ్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఎవరికైనా బహుమతిగా ఇవ్వడానికి ఈ వాచెస్ బాగుంటాయి.

లగ్జరీ వాచ్:

లగ్జరీ వాచులంటే మనకు ముందుగా గుర్తొచ్చేది రోలెక్స్, కార్టియర్, చోపార్డ్ లాంటి బ్రాండ్సే గుర్తొస్తాయి. అద్భుతమైన పనితనం ఉన్న ఈ వాచులు చూడటానికి ఎంత బాగుంటాయో.. మణికట్టుకి కూడా అంతే అందాన్నిస్తాయి.

ఫ్యాషన్ వాచ్:

వాచుల్లో ఇవి లేటెస్ట్ ఎడిషన్ అన్నమాట. ఇవి మిమ్మల్ని చాలా ప్రత్యేకంగా కనిపించేలా చేస్తాయి. పైగా మీలో ఉన్న ఎనర్జిటిక్ ఫ్యాక్టర్ ను బయటకు చూపిస్తాయి.

స్పోర్ట్స్ వాచ్:

అడ్వెంచర్స్ ఇష్టపడేవారు ఈ తరహా వాచ్ పెట్టుకోవడానికి ఇష్టపడుతుంటారు. మీ స్నేహితుల్లో ఎవరైనా అవుట్ డోర్ యాక్టివిటీస్, అడ్వెంచర్స్, స్పోర్ట్స్ అంటే ఇష్టపడేవారుంటే.. వారికి స్పోర్ట్స్ వాచ్ బహుమతిగా ఇవ్వచ్చు.

స్మార్ట్ వాచ్:

దీని గురించి ఎంత చెప్పుకున్నా తక్కువే. అసలు ఇది వాచ్ కంటే ఓ నాలుగైదు మెట్లు పైనే ఉంటుంది. ఎందుకంటే ఇవి టైం మాత్రమే చూపించి సరిపెట్టుకోవు. ఫోన్ చేసే పనులు దాదాపుగా అన్నీ చేస్తుంది. నోటిఫికేషన్స్, అలర్ట్స్ చూపించడం, ఫోన్ చేసుకునే వీలుండటంతో పాటు.. మీ ఫిట్ నెస్ ను ట్రాక్ చేస్తుంది.

Advertisements

ఎంపికలో గుర్తు పెట్టుకోవాల్సినవి..

వాచ్ ఎంపిక చేసేటప్పుడు పూర్తిగా పర్సనల్ ఛాయిస్ కే ప్రాధాన్యమిస్తాం. దానితో పాటు.. మీ పర్సనాలిటీ కూడా ప్రతిబింబించేలా మీ ఎంపిక ఉంటే బాగుంటుంది. మీరు ఎవరికైనా బహుమతిగా వాచ్ ఇవ్వాలని భావిస్తే.. వారి వ్యక్తిత్వానికి తగినట్టుగా ఎంపిక చేయడం ముఖ్యం. వారి అలవాట్లు, అభిరుచులు, ఇష్టాలు మనసులో పెట్టుకుని ఎంపిక చేయాల్సి ఉంటుంది. అందులోనూ అమ్మాయిలకు వాచ్ ఎంపిక చేయాలంటే చాలా కష్టం. ఎందుకంటే అది వారి చేతికి ఓ ఆభరణం లాంటిది. స్టైల్ గా ఉండటంతో పాటు సుదీర్ఘకాలం పనిచేసేవాటిని ఇష్టపడుతుంటారు.

షాపులో వాచ్ నచ్చింది అనిపించగానే కొనేయకుండా దాన్ని ఎంపిక చేసే ముందు మీరు కొన్ని విషయాలు దృష్టిలో పెట్టుకోవాల్సి ఉంటుంది. మీరు రోజూ వాచ్ పెట్టుకుంటారా? లేదా స్పెషల్ అకేషన్స్ కి మాత్రమే పెట్టుకుంటారా? ఆ వాచ్ వల్ల మీ స్టైల్ స్టేట్మెంట్ పెరుగుతుందా? తగ్గుతుందా? ఈ వాచ్ ఎందుకు కొంటున్నారు? ఎవరికైనా బహుమతిగా ఇస్తుంటే.. వారికి మీరిచ్చే వాచ్ నచ్చుతుందా? అనేవి ఆలోచించాలి. కొంతమంది సింపుల్ గా డ్రస్ చేసుకున్నా.. బ్రాండెడ్ వాచ్ పెట్టుకుంటారు. కొంతమంది బ్రాండెడ్ దుస్తులు వేసుకున్నా.. సింపుల్ గా కనిపించే డ్రెస్ వాచ్ పెట్టుకుంటారు. మరికొందరు.. ఏ తరహా వాచ్ పెట్టుకున్నా సరే చాలా స్పెషల్ గా కనిపిస్తుంది. వాచ్ కొనే ముందు ఇవి కూడా దృష్టిలో ఉంచుకోవాలి.

Advertisements

సైజ్ ఎంపికలో ఈ జాగ్రత్తలు

మీరు షాపుకెళ్లినా లేదా ఆన్ లైన్లో వాచ్ కొన్నా డయల్ సైజ్, స్ట్రాప్ సైజు తెలుసుకోవడం ముఖ్యం. సాధారణంగా డయల్ 28 నుంచి 33 మి.మీ. వరకు ఉంటుంది. బ్రాండ్ బట్టి డయల్ సైజ్ ఉంటుంది. స్పోర్ట్స్ వాచ్ లు పెద్ద డయల్స్ ఉంటాయి. ఒకప్పుడు అమ్మాయిలు చిన్న సైజు డయలున్న వాచ్ లను ఎంచుకునేవారు. ఇప్పుడు పెద్ద డయల్ ఉన్నవాటిని కూడా పెట్టుకోవడానికి ఇష్టపడుతున్నారు. కొన్ని బ్రాండ్స్ అయితే అమ్మాయిలు, అబ్బాయిలకు నప్పేలా యూనిసెక్స్ వాచ్ లను ఉత్పత్తి చేస్తున్నాయి. డయల్ సైజ్ ఎలా ఉన్నప్పటికీ స్ట్రాప్ లేదా మెటల్ బ్రేస్లెట్ సైజ్ ఎంత ఉందనేదని చూసుకోవాలి. కొన్నిసార్లు డిస్ ప్లేలో ఉంచిన స్ట్రాప్ మీకు సరిపోలేకపోవచ్చు. అలాంటి సమయాల్లో అలాంటివే మరింత పొడవైన స్ట్రాప్స్ ఉంటాయి. వాటిని అడిగి తీసుకోండి. మెటల్ వాచెస్ అయితే వాటికున్న లింక్స్ తొలగించడం లేదా జోడించడం ద్వారా మీకు సరిపోయేలా చూసుకోవచ్చు.

Feature Image: Pexels

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.