పెళ్లి కూతురికి ఎలాంటి చీర ఎంపిక చేస్తే బాగుంటుంది?

కాబోయే పెళ్లి కూతురు తన పెళ్లి కోసం చీరను సెలెక్ట్ చేసుకోవడం కాస్త కష్టమైన పనే. ఎందుకంటే ఎంపిక చేసుకోవడానికి చాలా తక్కువ ఆప్షన్లుంటాయి. కొన్ని రకాల రంగులకే తన సెలక్షన్ పరిమితం చేసుకోవాల్సి వస్తుంది. మేనిఛాయతో పాటు శరీరానికి నప్పే ఫ్యాబ్రిక్ ఎంచుకోవాల్సి ఉంటుంది. చాలామంది అమ్మాయిలకు, వారితో పాటు షాపింగ్ కి వెళ్లే వారికి అసలు పెళ్లికూతురికి నప్పేలా చీర ఎంపిక చేయడం తెలీదు. చీర రంగు కాబోయే పెళ్లికూతురి మేనిఛాయకు సరిపోతుందనో.. లేదా దాని మీద ఉన్న డిజైన్ బాగుందనో.. లేదా చీర ఖరీదు ఎక్కువనో ఎంపిక చేస్తుంటారు. అందుకే షాపులో బాగా నచ్చిన చీర.. కట్టుకున్న తర్వాత నచ్చదు.

Advertisements

పెళ్లికి చీర ఎంపిక చేసుకునే ముందు చాలా విషయాలనే పరిగణనలోకి తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది. అవన్నీ ఇక్కడే రాస్తే అదో పెద్ద గ్రంథమే అవుతుంది. కాబట్టి పెళ్లి చీర ఎంపిక ఎలా చేసుకోవాలో నాలుగు వరస కథనాల్లో మీకు తెలియజేసే ప్రయత్నం చేస్తాను.

మొదటి భాగమైన ఈ కథనంలో ఎత్తు, బాడీ టైప్(లావు, సన్నం) బట్టి పెళ్లి చీర ఎలా ఎంపిక చేసుకోవాలో తెలుసుకుందాం.

పొడుగు అమ్మాయిలకు..

హైట్ ఎక్కువ ఉన్న అమ్మాయిలు చీరలో చాలా అందంగా ఉంటారు. కాకపోతే.. కట్టుకున్న చీర, చేసుకున్న అలంకరణ కంటే.. వారి ఎత్తు కొన్నిసార్లు టాక్ ఆఫ్ ది వెడ్డింగ్ గా మారుతుంది. కారణం వారి ఎత్తే. చీర ఎంపికలో కొన్ని జాగ్రత్తలు పాటించడం ద్వారా అలా జరగకుండా చూసుకోవచ్చు. హైట్ ఎక్కువ ఉన్న అమ్మాయిలకు చీర వెడల్పు పెద్ద సమస్య అని చెప్పవచ్చు. అలాంటి చీరలు ఎంచుకుంటే.. కురచగా అనిపిస్తుంది. కాబట్టి మొదట మీరు చూసుకోవాల్సింది చీర వెడల్పు ఎంత ఉందనేదే. సాధారణంగా కాంజీవరం చీరల వెడల్పు ఎక్కువగా ఉంటుంది. హెవీ బోర్డర్ ఉన్న కాంజీవరం చీర లేదా పెద్ద ప్రింట్లున్న చీరలు మీకు బాగుంటాయి. ప్లెయిన్ చీర జోలికి మాత్రం వెళ్లొద్దు. కాంజీవరం చీరతో పాటు.. రా సిల్క్ లేదా ప్యూర్ సిల్క్ చీరలు కూడా మీకు అందంగా ఉంటాయి. మీరు కట్టుకునే చీర ట్రెండీగా ఉండాలనుకుంటే.. ఎంబ్రాయిడరీ చేసిన పట్టు చీరలు ఎంచుకోవచ్చు.

Advertisements

పొట్టి అమ్మాయిలకు..

వీరికి పెళ్లి చీర సెలెక్ట్ చేసుకునేందుకు చాలా ఆప్షన్లుంటాయి. కానీ వాటన్నింటి నుంచి ఒక్కదాన్ని సెలెక్ట్ చేసుకోవడమే కష్టం. కాంజీవరం చీరలు కూడా బాగానే ఉంటాయి. కానీ.. లేత రంగులో చిన్న బోర్డర్ ఉన్న చీరను ఎంపిక చేసుకోండి. అప్పుడే అందరి చూపు మీ చీర మీద కాకుండా మీ మీద ఉంటుంది. జార్జెట్, షిఫాన్, సిల్క్ చీరలు కూడా పొట్టిగా ఉన్న వారికి మంచి లుక్ ఇస్తాయి. ఈ చీరలపై బేర్ బ్యాక్ బ్లౌజ్ లేదా ఎంబ్రాయిడరీ హెవీగా ఉన్న జాకెట్ అయితే ట్రెండీగా ఉంటుంది.

Advertisements

బొద్దుగా ఉన్న వారికి

కాస్త లావుగా ఉన్నవారు చీర కట్టుకుంటే మరింత లావుగా కనిపిస్తారు. అయితే అది పూర్తిగా మీరు ఎంచుకున్న చీరను బట్టి ఉంటుంది. మీకు నప్పే చీర ఎంచుకుంటే స్లిమ్ గా కనిపిస్తారు. బొద్దుగా ఉన్నవారికి లైట్ వెయిట్ చీరలైతే బాగుంటాయి. జార్జెట్, క్రేప్, షిఫాన్ చీరల్లో మీరు కాస్త సన్నగా ఉన్నట్టు కనిపిస్తారు. ఎందుకంటే ఇవి శరీరానికి అతుక్కున్నట్టుగా ఉంటాయి. లైట్ కలర్ బోర్డరున్న ముదురు రంగు చీరలైతే మీకు బాగుంటాయి.

Advertisements

సన్నగా ఉండేవారికి

మీకు హెవీగా ఉండే చీరలు బాగుంటాయి. సిల్క్, బ్రొకేడ్, టస్సార్, లేదా కాంజీవరం చీరలైతే మీరు కాస్త బొద్దుగా ఉన్నట్టు కనిపిస్తారు. షిపాన్, జార్జెట్, క్రేజ్ చీరల జోలికి మాత్రం అస్సలు వెళ్లకండి. అసలే స్లిమ్ గా ఉన్న మీరు మరీ పుల్లలా కనిపిస్తారు. ఎంబ్రాయిడరీ ఉన్న చీరలు ఎంచుకోవాలనుకుంటే.. పెద్ద పెద్ద డిజైన్లు ఉన్నవైతే బాగుంటాయి. లైట్ వెయిట్ చీరలను ఎంచుకోవాలని భావిస్తే.. టిష్యూ లేదా ఆర్గాంజా చీరలను ఎంచుకోండి. అయితే వీటిపై చేసిన ఎంబ్రాయిడరీ లుక్ అందంగా ఉండేలా జాగ్రత్తపడటం మంచిది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.