జీన్స్ ప్యాంట్ వేసుకున్నప్పుడు పొట్ట కనబడకుండా ఉండాలంటే ఏం చేయాలి?

నేటి తరం జీవనశైలిలో వచ్చిన మార్పుల కారణంగా లావు, సన్నం అని తేడా లేకుండా అందరికీ పొట్ట వస్తోంది. కూర్చుని చేసే ఉద్యోగాలు, పెద్దగా శారీరక శ్రమ లేకపోవడం, ఆహారపు అలవాట్లు పొట్ట పెరగడానికి కారణమవుతున్నాయి. ఇలా బెల్లీ ఫ్యాట్ పెరిగిన అమ్మాయిలు మోడ్రన్ డ్రస్సులు ముఖ్యంగా జీన్స్ వేసుకోవడానికి ఇష్టపడరు. పొట్ట బాగా కనిపిస్తుందేమోననే అనుమానమే దీనికి కారణం. కానీ డ్రస్సింగ్ స్టైల్ విషయంలో కొన్ని చిట్కాలు పాటిస్తే.. అప్పియరెన్స్ సూపర్ గా ఉంటుంది.

కాస్త పొట్ట ఎక్కువగా ఉన్నవారు లో వెయిస్ట్ జీన్స్ వేసుకోకుండా ఉండటమే మంచిది. ఎందుకంటే.. ఈ జీన్స్ వేసుకోవడం వల్ల మీ Tummy ఉన్నదానికంటే ఎక్కువగా ఉన్నట్టు ఇల్యూషన్ క్రియేట్ చేస్తుంది.

మీకు హై వెయిస్టెడ్ జీన్స్ అయితే చాలా బాగుంటుంది. దీన్ని ధరించడం వల్ల పొట్ట కాస్త తక్కువగా కనిపిస్తుంది. ఎందుకంటే ఇది మీ పొట్టను కవర్ చేసేస్తుంది. అందుకే మీరు ఏ మోడల్ జీన్స్ ఎంచుకున్నా సరే అది హై వెయిస్ట్ జీన్స్ అయి ఉంటేనే దాన్ని తీసుకోండి.

హై వెయిస్ట్ లో స్ట్రెయిట్, స్లిమ్, స్కిన్నీ తరహావి ఎంచుకోండి. ఈ మూడింటిని ట్రై చేసి మీకు ఏది సౌకర్యవంతంగా ఉంటే దాన్ని ట్రై చేయండి. లూస్ ఫిట్టింగ్ జీన్స్ జోలికి మాత్రం వెళ్లొద్దు. హై రెయిజ్ తో పాటు మిడ్ రెయిజ్ జీన్స్ కూడా మీకు బాగుంటుంది.

జీన్స్ ప్యాంట్ సైజ్ మీకు సరిగ్గా ఫిట్టయ్యేలా చూసుకోండి. కాస్త అటూ ఇటూగా ఉందిలే ఫర్వాలేదని మీకు ఫిట్ కానీ ప్యాంట్ మాత్రం తీసుకోవద్దు. అలాగే సైజ్ నంబర్ ఒక్కో బ్రాండ్లో ఒక్కో విధంగా ఉంటుంది. కాబట్టి నెంబర్ చూసి తీసుకోకుండా.. కచ్చితంగా ట్రై చేయండి.

బ్లాక్, డార్క్ గ్రే, డార్క్ నేవీ రంగుల్లో ఉన్న జీన్స్ అయితే బాగుంటాయి. ఎప్పుడూ డార్క్ కలర్ ఉన్నవాటికే ప్రాధాన్యమివ్వండి. లైట్ కలర్స్ ఎంచుకోవద్దు. అలాగే స్ట్రెచీ జీన్స్ కే ప్రాధాన్యమివ్వండి. ఇవి మీరు చక్కటి ఆకృతిలో కనిపించేలా చేస్తాయి. బూట్ కట్ లేదా ఫ్లేర్డ్ జీన్స్ అయితే మీ టమ్మీని ఎలివేట్ చేయకుండా ఉంటాయి.

ప్యాంట్ ముందు వైపు ఉన్న పాకెట్స్ చాలా సింపుల్ గా ఉండేలా చూసుకోవాలి. వీటికి బటన్స్, ఎంబ్రాయిడరీ, చమ్కీలు లేకుండా చూసుకోవాలి. ఎందుకంటే ఇవి కూడా మీ పొట్ట ఎత్తుగా కనిపించేలా చేస్తాయి. అలాగే జిప్ ఉన్న ప్యాంట్లనే ఎంచుకోండి. జిప్ కి బదులుగా బటన్స్ ఉంటే వాటికి దూరంగా ఉండటం మంచిది.

పొట్ట ఎక్కువగా ఉన్నవారు జీన్స్ ఎంపిక చేసుకునేటప్పుడు ఈ జాగ్రత్తలు పాటించడంతో పాటు స్టైలింగ్ విషయంలోనూ కొన్ని జాగ్రత్తలు పాటించాల్సి ఉంటుంది.

కాస్త స్లిమ్ గా కనిపించడానికి స్లిమ్ వేర్ ధరించండి. ఇది మిమ్మల్ని కాస్త సన్నగా కనిపించేలా చేస్తుంది. అలాగని సన్నగా కనిపించాలని మీ సైజ్ కంటే తక్కువ సైజ్లో ఉన్న స్లిమ్ వేర్ మాత్రం వేసుకోవద్దు. దీనివల్ల మీకు అసౌకర్యం తప్పించి పెద్దగా వచ్చే ప్రయోజనం లేదు. కాబట్టి.. మీకు సరిపడే సైజులో ఉన్నషేప్ వేర్ మాత్రమే ధరించండి.

వదులుగా ఉన్న టాప్స్ కంటే.. మీకు బాగా ఫిట్టయ్యే టాప్స్ వేసుకంటే బాగుంటుంది. ఎస్సెమిట్రికల్ టాప్స్ కూడా మీకు బాగుంటాయి. అలాగే మీరు ఎంచుకునే టాప్స్ మీ హిప్స్ కంటే కాస్త కిందికి దిగేలా చూసుకోవాలి. అంతకంటే కురచగా ఉన్నవాటిని ఎంచుకోవద్దు. ఎందుకంటే.. అవి మీ పొట్టను హైలైట్ చేసి చూపిస్తాయి.

Feature Image: Pixabay

Running Image: Pexels

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.