పప్పు చెక్కలు ఎలా తయారు చేయాలి?

చెక్కలు, తపాలా చెక్కలు, పప్పు చెక్కలు అని ఒక్కో ప్రాంతం వాళ్లూ ఒక్కో రకంగా పిలుస్తారు. తమిళనాడులో అయితే తట్టాయ్ అని పిలుస్తారు. సాధారణంగా పండగల సమయంలో వీటిని వండుకుంటారు కానీ.. పిల్లలకు రోజూ స్నాక్స్ గా పెట్టడానికి ఇవి బాగుంటాయి. అయితే వాటిని ఎల తయారు చేయాలో తెలియక చాలామంది షాపుల్లో దొరికే వాటిని కొని తెచ్చుకుంటారు. అయితే ఇంట్లో తయారుచేసుకున్నంత రుచిగా అవి ఉండవు. పైగా వీటిని తయారు చేయడం చాలా సులభం. అవసరమైన సరంజామా అంతా సిద్ధం చేసుకుంటూ అరగంటలో వీటిని వండటం పూర్తి చేయచ్చు.

చెక్కల తయారీకి కావాల్సిన పదార్థాలు:

వరిపిండి – కప్పు

శెనగపప్పు లేదా పెసరపప్పు – పావు కప్పు

వెన్న లేదా డాల్డా – టేబుల్ స్పూన్

అల్లం వెల్లుల్లి పేస్ట్ – చెంచా

కరివేపాకు – మూడు రెమ్మలు

కారం – తగినంత

ఉప్పు తగినంత

నూనె – వేయించడానికి సరిపడా

తయారు చేసే విధానం

ముందుగా పప్పు కడిగి నానెబెట్టుకోవాలి. గిన్నెలోవరిపిండి వేసి దానిలో సరిపడినంత ఉప్పు, కారం కలపాలి. తర్వాత కరిగించిన వెన్న లేదా డాల్డా, అల్లంవెల్లుల్లి ముద్ద, కరివేపాకు, నానబెట్టిన పప్పు వేసి బాగా కలపాలి. చివరిగా కొంచెం నీరు వేసి పిండిని ముద్దగా చేసుకోవాలి. పిండి కలపడానికి నీరు ఎక్కువ అవసరం ఉండదు కాబట్టి.. నీరు ఎక్కువ కాకుండా చూసుకోండి.

కలిపిన పిండిని పది నిమిషాలు పక్కన పెట్టి ఉంచాలి. ఇలా చేస్తే పిండి బాగా నానుతుంది. అప్పుడు చెక్కలు సులువుగా తయారుచేసుకోవచ్చు. పిండి నానిన తర్వాత దాన్ని చిన్న చిన్న ఉండలుగా చుట్టుకోవాలి. ప్లాస్టిక్ షీట్ కు నూనె రాసి దానిపై పిండి ఉండ ఉంచి.. చేత్తోనే గుండ్రంగా ఒత్తుకోవాలి.

ఇప్పుడు మూకుడులో నూనె పోసి స్టవ్ మీద పెట్టాలి. నూనె బాగా వేడెక్కిన తర్వాత మంటను మీడియంకు తగ్గించాలి. ఇప్పుడు చెక్కలను నూనెలో వేసి గోధుమ వర్ణం వచ్చేంత వరకు అంటే కరకరలాడేలా వేయించాలి. ఆ తర్వాత వాటిని నూనెలోంచి తీసి గిన్నెలో వేసుకోవాలి. చల్లారిన తర్వాత డబ్బాలో వేసుకుంటే సరిపోతుంది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.