పర్ఫెక్ట్ లుక్ ఇచ్చే బ్రేస్ లెట్ ఎలా ఎంపిక చేసుకోవాలి?

మణికట్టుకి బ్రేస్ లెట్ పెట్టుకోవడమనేది యూనిసెక్స్ ఫ్యాషన్. వీటిని చేతికి పెట్టుకోవడానికి వయసుతో, జెండర్ తో సంబంధం లేదు. ట్రెండీగా, స్టైల్ గా కనిపించాలని కోరుకునేవారిలో ఎక్కువ మంది చేతికి బ్రేెస్ లెట్ పెట్టుకుంటారు. ఈ బ్రేస్ లెట్లలో చాలా మోడల్స్ ఉన్నాయి. సింబల్స్, బ్రాండ్ లోగోలు, జెమ్ స్టోన్స్, ప్రేయర్ బీడ్స్ ఇలా అందరి అభిరుచికి తగినట్లుగా మార్కెట్లో ఎన్నో రకాల మోడల్స్ లభిస్తున్నాయి. వాటిలో బాగుంది కదా అని ఏదో ఒకటి ఎంపిక చేసుకోకుండా.. మీకు పర్ఫెక్ట్ గా సూటయ్యేలా బ్రేస్ లెట్ ఎంచుకోవాలి. దానికోసం ఏం చేయాలో తెలుసుకుందాం.

Advertisements

బ్రేస్ లెట్ ఎంచుకునేటప్పుడు పరిగణనలోకి తీసుకోవాల్సిన విషయాలు

మణికట్టు సైజు

మీ టేస్ట్ కి తగ్గట్టుగా బ్రేస్ లెట్ ఎంచుకోవడానికంటే ముందు మీ మణికట్టు సైజుకి ఎలాంటి బ్రేస్ లెట్ సరిపోతుందో తెలుసుకోవాల్సి ఉంటుంది. అంటే బ్రేస్ లెట్ సైజుతో పాటు దాని వెడల్పు, దానికున్న పూసలు, ఇతర హంగులు, దాని బరువు కూడా మీ చేతికి తగ్గట్టుగా ఉండాలి. అందుకే ముందు మీ మణికట్టు సైజ్ తెలుసుకోవాల్సి ఉంటుంది. మరి మణికట్టు సైజ్ అంచనా వేయడం ఎలా? దానికీ ఓ పద్దతి ఉంది.

మీ కుడిచేతి బొటనవేలు, చూపుడువేలుతో.. ఎడమచేతి మణికట్టును పట్టుకోవాలి.

ఈ రెండు వేళ్లు ఒకదానితో ఒకటి కలిసి.. మణికట్టుకి, వేళ్లకు మధ్య ఖాళీ ఉంటే.. మీ చేయి సన్నగా ఉన్నట్టు లెక్క ( small-boned ).

బొటనవేలు, చూపుడు వేలు అలా టచ్ అయినట్టు ఉంటే మీ మణికట్టు సైజు మీడియం( medium-boned ).

రెండు వేళ్ల మధ్య దూరం ఎక్కువగా ఉంటే.. మీ మణికట్టు లావుగా ( large-boned ) ఉందన్నమాట.

Advertisements

సైజ్ కి తగ్గట్టుగా బ్రేస్ లెట్ ఎంపిక

మణికట్టు సైజుకి తగ్గట్టుగా మీరు ఎంచుకునే బ్రేస్ లెట్ ఉండాలి.

పెద్ద సైజు మణికట్టున్నఅబ్బాయిలు వైడ్, చంకీ బ్రేస్ లెట్ ఎంచుకోవచ్చు. అమ్మాయిలకైతే.. స్టోన్, లెదర్, మెటల్ తరహావి బాగుంటాయి. వీటిన్నంటినీ కలిపి వేసుకున్నా.. బాగుంటాయి. అలాగే మీడియం సైజు పూసలున్న బ్రేస లెట్లు, అల్లినట్టుగా ఉండే లెదర్ బ్రేస్ లెట్లు కూడా లావు మణికట్టు లావుగా ఉన్న అమ్మాయిలకు బాగుంటాయి. బాగా సన్నగా ఉండే వాటికి మీరు దూరంగా ఉండాల్సి ఉంటుంది.

స్మాల్ బోన్డ్ మణికట్టు కలిగిన అమ్మాయిలకు సన్నగా, డెలికేట్ గా ఉండే బ్రేస్ లెట్స్ బాగుంటాయి. అబ్బాయిలకైతే.. మీడియం సైజులో ఉన్న పూసల బ్రేస్ లెట్లు, రెండు వరుసల్లో ఉన్నలెదర్ బ్రేస్ లెట్లు బాగుంటాయి. బాగా వెడల్పుగా ఉన్నవి, చెయిన్ తరహావి మీకు అంతగా నప్పవు.

మీడియం సైజు మణికట్టున్నారికి ఏ తరహావైనా బాగుంటాయి.

Advertisements

వాచ్ తో పాటు బ్రేస్ లెట్ వేసుకోవాలంటే..

కొంతమందికి బ్రేస్ లెట్ పెట్టుకున్నా చేతికి వాచీ ఉంటే బాగుంటుందని అనుకుంటారు. మీక్కూడా అలాంటి ఆలోచన ఉంటే… కొన్ని చిట్కాలు పాటించడం ద్వారా ఫ్యాషనబుల్ గా మెరిసిపోవచ్చు. మీరు రైట్ హ్యాండర్ అయితే.. కుడి చేతికి వాచ్ పెట్టుకుని, ఎడమ చేతికి బ్రేస్ లెట్ పెట్టుకోవాలి. అదే మీది ఎడమ చేతి వాటమైతే.. ఎడమ చేతికి వాచ్, కుడి చేతికి బ్రేస్ లెట్ పెట్టుకోవాలి. ఇది మీకు స్టేట్మెంట్ లుక్ ఇస్తుంది.

Feature Image: Pixabay

Running Image: Pexels

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.