మీ ప్రేమికుడిలో ఈ లక్షణాలున్నాయా..? అయితే మీ కోసం ప్రాణమిస్తాడు..

‘నేను మనసిచ్చిన వ్యక్తి నన్ను నిజంగానే ప్రేమిస్తున్నాడా? లేక ప్రేమిస్తున్నట్టు నటిస్తున్నాడా?’  కొన్నిసార్లు అమ్మాయిల మనసులో ఇలాంటి సందేహాలు తలెత్తుతూ ఉంటాయి. ఈ అనుమానాలు తొలగించుకున్నప్పుడే మీ ప్రేమ బంధం మరింత బలంగా మారుతుంది. మరి ఈ సందేహాలను నివృత్తి చేసుకోవడం ఎలా? మీ బాయ్ ఫ్రెండ్ లో కొన్ని విషయాలు గమనించడం ద్వారా అతనికి మీపై నిజమైన ప్రేమ ఉందో లేదో తెలుసుకోవచ్చు.

1. ప్రేమే కాదు గౌరవం కూడా..

ప్రేయసీ ప్రియులిద్దరికీ ఒకరంటే ఒకరికి అపరిమితమైన ప్రేమతో పాటుగా గౌరవం కూడా ఉండాలి. చెప్పాలంటే మర్యాద లేని చోట ప్రేమ ఎక్కువ కాలం నిలవదు. మీ స్నేహితుడు మిమ్మల్ని ప్రేమిస్తున్నట్లయితే మీ అభిప్రాయాలకు, ఆలోచనలకు విలువ ఇస్తారు. ఎలాంటి పరిస్థితుల్లోనూ మిమ్మల్ని కించపరిచే విధంగా ప్రవర్తించరు. మీకు సంబంధించిన వ్యక్తిగత విషయాల్లో, నిర్ణయాల్లో అనవసరంగా  జోక్యం చేసుకోరు. వాటికి సంబంధించిన ప్రశ్నలను మీపై సంధించరు. అంతేకాదు.. మీ ఫేస్ బుక్, వాట్సాప్ ఖాతాలను తరచూ చెక్ చేసే అలవాటు అతనికుండదు.

2. కెరీర్ పరంగా ప్రోత్సాహం..

ఈతరం అమ్మాయిలు తమ కాళ్లపై తాము నిలబడటానికి ప్రాధాన్యమిస్తున్నారు. ఈ ప్రయాణంలో వారిని ప్రోత్సహించేవారితో పాటు కిందికి లాగాలని చూసేవారూ ఉంటారు. మరి ఈ విషయంలో మీ బాయ్ ఫ్రెండ్ ఎలా ఉన్నాడు? ఏ అమ్మాయైనా తనకు కాబోయే జీవిత భాగస్వామి కెరీర్ పరంగా ప్రోత్సాహం అందించాలనే కోరుకొంటుంది. మిమ్మల్ని నిజంగా ప్రేమిస్తున్న వ్యక్తి మీ కెరీర్‌ను, ఉద్యోగినిగా మీ సామర్థ్యాన్ని ఎన్నడూ తక్కువ అంచనా వేయరు. అలాగే ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ మీ ఆర్థిక స్వాతంత్ర్యాన్ని హరించాలని చూడరు.

3. అప్పుడప్పుడూ ఈర్ష్య కూడా..

ఏ ప్రేమికుడైనా తాను మనసిచ్చిన అమ్మాయిని ఇంకో వ్యక్తి కన్నెత్తి చూస్తే తట్టుకోలేడు. అలాంటి పరిస్థితులు ఎదురైనప్పుడు తన భావాలను ముఖంలో కనిపించకుండా దాచుకోలేడు. మీ మీద, మీ ఇద్దరి అనుబంధం మీద గట్టి నమ్మకం ఉన్నప్పటికీ ఇలానే ప్రవర్తిస్తారు. మీరు ప్రేమిస్తున్న వ్యక్తిలో ఈ లక్షణం ఉందో లేదో ఒకసారి పరీక్షించి చూడండి. అసలు విషయం మీకే తెలిసిపోతుంది. ఏమంటారు?

4. మాట వింటారు.. 

మాట వినడం అంటే మీరు చెప్పినవన్నీ తు.చ. తప్పకుండా చేస్తారని కాదు.. మీరు ఏదైనా విషయం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు వాటిని పూర్తిగా వింటారు. మీరు మాట్లాడుతున్నప్పుడు మీ మాటలకు మధ్యలో అడ్డురావడం, ఫోన్ చెక్ చేసుకోవడం, స్నేహితులతో వాట్సాప్ లో చాటింగ్ చేయడం లాంటివి చేయరు. పైగా మీరు చెప్పిన అంశాలపై తన అభిప్రాయాలను చెప్పడంతో పాటు సూచనలు సైతం ఇస్తారు.

5. భవిష్యత్తు నీతోనే అన్న సంకేతం..

మిమ్మల్ని మనస్ఫూర్తిగా ప్రేమిస్తూ మీతోనే జీవితాన్ని పంచుకోవాలనుకొనే వ్యక్తి.. తన మాటల ద్వారానే ఆ విషయాన్ని తెలియజేస్తూ ఉంటారు. తన భవిష్యత్తులో మిమ్మల్ని కూడా భాగస్వామిని చేస్తారు. వాటికి సంబంధించిన విషయాలు చర్చకు వచ్చినప్పుడు మన అనే ప్రస్తావిస్తారు తప్ప నేను, నువ్వు అంటూ విడదీసి మాట్లాడరు.

6. మాటల్లో కాదు చేతల్లోనే..

ఇటీవలి కాలంలో చిన్నచిన్న విషయాలకే బ్రేకప్ చెప్పుకొంటున్న జంటలు ఎక్కువ అవుతున్నాయి. నిజంగానే మీ ఇద్దరి మధ్య ప్రేమ ఉన్నట్లయితే బ్రేకప్ చెప్పాలనే ఆలోచనే ఉండదు. ఎప్పుడైనా మీ మధ్య ఏర్పడిన మనస్పర్థలను తొలగించుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తారు. ఆ ప్రయత్నంలో తొలి అడుగు కచ్చితంగా మీ ప్రేమికుడిదే అవుతుంది. అలాగని మీ బాయ్ ఫ్రెండ్ ‘నేను నిన్ను ప్రేమిస్తున్నాను’ అని మాటిమాటికీ చెప్పే ప్రయత్నం చేయరు. ఎందుకంటే అతను తన ప్రేమను మాటల్లో కాదు చేతల్లో వ్యక్తం చేస్తారు. తన ప్రేమను మాటల ద్వారా సరిగ్గా వ్యక్తం చేయలేకపోవచ్చు. కానీ వారి చేతల ద్వారా తాను ప్రేమించిన అమ్మాయి మీద ఇష్టాన్ని వ్యక్తం చేస్తుంటారు.

ఈ లక్షణాలన్నీ మీ ప్రియుడిలో ఉంటే అతను నిస్సందేహంగా మిమ్మల్ని మనస్ఫూర్తిగా ప్రేమిస్తున్నాడనే అర్థం.


Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.