వణికించే చలిలోనూ ఫిట్ గా ఉండాలంటే..

చలికాలం వచ్చిందంటే మనకు ఎక్కడ లేని బద్ధకం వచ్చేస్తుంది. అసలు మంచం మీద నుంచి లేవాలనిపించదు. లేచినా ఏ పని చేయాలనిపించదు. ఇంత చలిలో వర్కవట్స్ ఏం చేస్తాంలే అని అనుకునేవారు కూడా లేకపోలేదు. ఇలా ఉంటే ఫిట్ నెస్ అటకెక్కేస్తుంది. కాబట్టి ఎంత చలిగా ఉన్నా.. శరీరం వద్దు వద్దు అంటున్నా.. వ్యాయామం చేయాల్సిందే. కొన్ని జాగ్రత్తలు తీసుకుంటూ.. కొన్ని టిప్స్ పాటిస్తే.. చలి పులి వల్ల ఎలాంటి ఇబ్బంది పడకుండా ఫిట్ నెస్ కాపాడుకోవచ్చు.

వార్మప్

చలి కారణంగా కండరాలు బిగుసుకుపోయి శరీరం వ్యాయామానికి సహకరించదు. మీరు పాటించే ఫిట్ నెస్ రొటీన్ అంటే జుంబా డ్యాన్స్, స్పీడ్ ప్లే, వెయిట్ ట్రైనింగ్ ఇలా ఏదైనా సరే అవి చేయడానికి ముందు ఓ పది నిమిషాలు బయటకు వెళ్లి జాగింగ్ చేయండి. దీనివల్ల శరీరంలో వేడి పుడుతుంది. కాబట్టి కండరాలు మామూలు స్థితికి వస్తాయి. మరో విధంగా చెప్పాలంటే ఇది వార్మప్ లా పని చేస్తుంది. కాబట్టి చలిగా ఉందని బయటకు వెళ్లడం మానేస్తే.. ఏం ప్రయోజనం ఉంటుంది? గాలికి ఎదురుగా కాకుండా గాలి వీచే దిశలో జాగింగ్, వాకింగ్ చేయడం వల్ల చలి అంతగా తెలియదు.

సరిపడినంత నీరు

చలికాలంలో పెద్దగా దాహం వేయదు. కొంచెం నీరు తాగినా మరికాసేపటికి మూత్రానికి వెళ్లాల్సి వస్తుంది. ఈ కారణం వల్లే నీరు తాగడం తగ్గించేస్తుంటాం. దీనివల్ల డీహైడ్రేట్ అయిపోతాం. చర్మం తేమను కోల్పోయి పొడిగా మారిపోతుంది. కాబట్టి రోజూ తగినంత నీరు తాగడం మంచిది. నీరుతో పాటు పండ్ల రసాలు కూడా శరీరంలో కోల్పోయిన తేమను తిరిగి అందిస్తాయి.

దుస్తులు

వ్యాయామం చేస్తున్నప్పుడు శరీరానికి చెమటలు పట్టడం సహజం. బయటి వాతావరణం చలిగా ఉన్నప్పుడు చెమట వల్ల ఆ చలి మరింత ఎక్కువ అవుతుంది. కాబట్టి వర్కవుట్ చేసేటప్పుడు వస్త్రధారణ విషయంలో కొన్ని జాగ్రత్తలు తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది. చెమట పీల్చుకునే కాటన్ దుస్తులు కాకుండా.. పీల్చుకున్నా త్వరగా ఆరిపోయే దుస్తులను ధరించాలి. బయటి చలి నుంచి చర్మాన్ని కాపాడుకోవడం కూడా ముఖ్యమే. కాబట్టి ఉన్ని దుస్తులు వేసుకోవడం మంచిది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.