డియర్ జెంటిల్మెన్.. ముఖంపై మొటిమలు వస్తున్నాయా?

సాధారణంగా మొటిమలు వస్తే అమ్మాయిలే ఎక్కువగా టెన్షన్ పడతారనుకుంటారు కానీ.. అంతకంటే ఎక్కువ టెన్షన్ అబ్బాయిల్లోనూ ఉంటుంది. కాకపోతే.. అమ్మాయిలు బయటకు చెప్తారు. మనం బయటకు చెప్పుకోలేం. అంతే తేడా. ఏమంటారు బ్రదర్.. నేను చెప్పేది నిజమే కదా..? అబ్బాయిలకు మొటిమలు ఎక్కువగా రావడానికి కారణం స్కిన్ కేర్ విషయంలో తగినంత శ్రద్ధ చూపించకపోవడమే. మరి ఈ మొటిమలను ఎలా తగ్గించుకోవడం? దానికీ కొన్ని టిప్స్ ఉన్నాయి. వాటిని పాటిస్తే.. మొటిమల ఇబ్బంది తొలగిపోతుంది.

పురుషుల్లో మొటిమలు రావడానికి కారణాలు

చర్మం జిడ్డుగా మారడం, చర్మ రంధ్రాలు మూసుకుపోవడం, మొటిమలను కలిగించే బ్యాక్టీరియా పెరగడం, ఒత్తిడి, అనారోగ్యకరమైన ఆహార శైలి కారణంగా మొటిమలు ఎక్కువగా వస్తుంటాయి. ఆల్కహాల్ సేవించడం వల్ల కూడా మొటిమలు వస్తాయి. బీరు చల్లగా ఉంది కదా అని ఎక్కువ తాగేస్తే.. అది మన ఆరోగ్యం మీదే కాకుండా గ్లామర్ మీద కూడా ప్రభావం చూపిస్తుంది.

మొటిమలు రాకుండా ఉండాలంటే ఏం చేయాలి?

మొటిమలు వచ్చిన తర్వాత బాధపడటం కంటే ముందే జాగ్రత్తగా ఉండటం మంచిది. రోజుకి పది నుంచి పన్నెండు గ్లాసుల నీరు తాగాలి. తినే ఆహారంలో కూరగాయలు, పండ్లకి ఎక్కువ ప్రాధాన్యమివ్వాలి. కూల్ డ్రింక్స్ బదులుగా కొబ్బరినీరు, నిమ్మరసం, మజ్జిగ వంటివి తాగడం మంచిది. అబ్బాయిలకు మొటిమలు ముఖం మీద మాత్రమే కాకుండా.. వీపు మీద, భుజాల మీద కూడా వస్తాయి. కాబట్టి దుస్తుల విషయంలో ఓ చిన్న జాగ్రత్త పాటిస్తే.. మొటిమలు రాకుండా చూసుకోవచ్చు. కాటన్, జూట్ లాంటి నేచురల్ ఫైబర్స్ తో చేసిన వదులు దుస్తులు ధరిస్తే మంచిది. వ్యాయామం చేయడం ద్వారా శరీరం డీటాక్సిఫై అవుతుంది. కాబట్టి మొటిమలు వచ్చే అవకాశమూ తగ్గుతుంది.

మొటిమలు తగ్గించే ఫేస్ ప్యాక్

ఎవరికైనా మొటిమ వస్తే.. మొదట చేసే పని దాన్ని పిండేయడమే. అలా చేయడం వల్ల ముఖంపై మొటిమల తాలూకు మచ్చలు ఉండిపోతాయి. కాబట్టి మొటిమ వస్తే దాన్ని పిండటం మానేసి ఈ ఫేస్ ప్యాక్ వేసుకోండి. మొటిమలు తగ్గడంతో పాటు.. కొత్తవి రాకుండా ఉంటాయి.

కావాల్సినవి: ముల్తాని మట్టి 4 టేబుల్ స్పూన్లు, అర టీస్పూన్ కర్పూరం పొడి, రెండు టీస్పూన్ల పుదీనా పేస్ట్, టీస్పూన్ గంధం పొడి, రెండు లవంగాలు(వీటిని కూడా పొడి చేసుకోవాలి), రోజ్ వాటర్ మిశ్రమాన్ని కలపడానికి అవసరమైనంత

పైన మనం చెప్పుకున్న పదార్థాలన్నింటినీ గిన్నెలో వేసి బాగా మిక్స్ చేసి ముఖానికి అప్లై చేసుకోవాలి. ఈ ప్యాక్ పూర్తిగా ఆరిన తర్వాత చల్లటి నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ప్యాక్ వేసుకోగా మిశ్రమం మిగిలిపోతే.. దాన్ని ఓ డబ్బాలో పెట్టి .. గట్టిగా మూత వేసి ప్రిజ్ లో పెట్టుకొని పది రోజుల్లోపు వాడుకోవచ్చు.

ఈ ప్యాక్ మొటిమలు తగ్గే వరకు ప్రతి రోజూ వేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. అప్పుడే మొటిమలు మళ్లీ మళ్లీ రాకుండా ఉంటాయి. ఈ ప్యాక్ వేసుకోవడానికి ముందు మీరు మరో పని చేయాల్సి ఉంటుంది. అదే ప్యాచ్ టెస్ట్. మీ చేతి మీద లేదా చెవి వెనక ఈ ప్యాక్ కొంత అప్లై చేసి కాసేపాగాలి. ఆ భాగంలో ఎలాంటి రియాక్షన్స్ అంటే దురద, దద్దుర్లు, మంట వంటివి లేకపోతే.. ఈ ప్యాక్ ముఖానికి అప్లై చేసుకోండి. మంట, దురద వంటివి ఉంటే.. ప్యాక్ అప్లై చేసుకోవద్దు.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.