మేకప్ వేసుకునేటప్పుడు ఈ పొరపాట్లు చేస్తున్నారా?

యూట్యూబ్ లోనూ, ఫేస్బుక్ లోనూ మేకప్ వీడియోలు చూస్తున్నప్పుడు మేకప్ వేసుకోవడం ఇంత ఈజీనా అనిపిస్తుంది. అయితే వీడియోలో చూపించిన ఉత్పత్తులనే ఉపయోగిస్తే.. మీరు వేసుకున్న మేకప్ మీకు అంత అందాన్ని ఇవ్వలేకపోవచ్చు. దానికి కారణం మేకప్ ఉత్తత్తులు ఎంచుకోవడంతో పాటు.. మేకప్ వేసుకునే విషయంలో కొన్ని పొరపాట్లు చేయడమే. అవేంటో తెలుసుకుంటే.. వాటిని సరిదిద్దుకోవడంతో పాటు అందంగా మేకప్ వేసుకోవచ్చు.

మాయిశ్చరైజర్ ఉపయోగించకపోవడం

మేకప్ వేసుకోవడానికి ముందు చాలా మంది తమ చర్మానికి మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోరు. అలా రాసుకోవాలని తెలియకపోవడం దీనికి కారణం కావచ్చు. లేదా ఇన్ని ప్రొడక్ట్స్ అప్లై చేసుకునేటప్పుడు దాని అవసరం ఏముందనే ఆలోచన కారణమై ఉండొచ్చు. కానీ మనం వేసుకునే మేకప్ అందంగా రావాలంటే మాత్రం.. మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోవాల్సిందే. అలాగే వయసు పెరిగే కొద్దీ చర్మం కూడా పొడిగా మారిపోతుంది. ఇలాంటి చర్మంపై మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోకుండా మేకప్ వేసుకుంటే అది పొడిపొడిగా కనిపిస్తుంది.

మీకు నప్పని షేడ్ పౌండేషన్

ఒక్కొక్కరి చర్మం రంగు, తత్వం ఒక్కోలా ఉంటుంది. దానికి తగినట్టుగానే మీరు ఎంచుకునే ఫౌండేషన్ షేడ్ ఉండాలి. మరెలా దీన్ని ఎంచుకోవడం..? మీ చర్మానికి దగ్గరగా ఉన్న రెండు ఫౌండేషన్లను ఎంచుకోవాలి. ముఖానికి సగభాగం ఒక ఫౌండేషన్ మరో సగభాగం మరో ఫౌండేషన్ అప్లై చేసుకోవాలి. 15 నిమిషాల తర్వాత ఏ పక్క బాగుందో చూసి దాన్ని ఎంచుకోవాలి.

ఫౌండేషన్ కు మ్యాచ్ కాని కన్సీలర్

మనం ఉపయోగించే ఫౌండేషన్, కన్సీలర్ వేర్వేరు షేడ్లు అయితే మీరు వేసుకున్న మేకప్ అదోలా ఉంటుంది. ఎందుకంటే.. ఫౌండేషన్ పై కన్సీలర్ అప్లై చేసిన చోట ఏదో పూత పూసినట్టు ఉంటుంది. కాబట్టి ఫౌండేషన్ ఏ షేడ్లో ఉందో కన్సీలర్ కూడా అదే షేడ్ ది ఎంచుకోవాల్సి ఉంటుంది.

ఫెయిర్ గా కనిపించే విషయంలో

ఎవరు మేకప్ వేసుకున్నా.. ప్రస్తుతం ఉన్నదాని కంటే కాస్త ఫెయిర్ గా కనిపించాలనే వేసుకుంటారు. అలాంటప్పుడు మీ షేడ్ కంటే లైటర్ షేడ్ ఉన్న ఫౌండేషన్ వేసుకుంటే ఫెయిర్ గా కనిపించడం మాటెలా ఉన్నా.. చర్మం రంగు మరోలా కనిపించవచ్చు. అలా జరగకుండా ఉండాలంటే ఏం చేయాలి? ఓ చిన్న ట్రిక్ పాటించడం ద్వారా మీరు ఫెయిర్ గా కనిపించేలా మేకప్ వేసుకోవచ్చు. ముందు డార్క్ సర్కిల్స్, మచ్చలు ఉన్న చోట మీ చర్మం కంటే కాస్త డార్క్ షేడ్ ఉన్నకన్సీలర్ అప్లై చేయాలి. ఆ తర్వాత మీ చర్మం కంటే ఒక షేడ్ తక్కువున్న ఫౌండేషన్ అప్లై చేసుకోవాలి. ఫౌండేషన్ ఎప్పుడూ చేత్తో అప్లై చేసుకోవద్దు. బ్రష్ లేదా స్పాంజ్ ఉపయోగించండి.

లిప్ స్టిక్ కొనే ముందు టెస్ట్ చేయకపోవడం

మిగిలిన మేకప్ ఉత్పత్తులు కొనే ముందు ఎలా టెస్ట్ చేస్తామో.. లిప్ స్టిక్ కూడా అలాగే టెస్ట్ చేసి కొనాలి. అప్పుడే కదా అది మీకు నప్పిందో లేదో తెలుస్తుంది. ఎందుకంటే. ఒకే రంగు ఇద్దరు అప్లై చేసుకున్నప్పుడు అది వేర్వేరుగా కనిపిస్తుంది. సాధారణంగా బ్రాండెడ్ షోరూంలలో లిప్ స్టిక్ ట్రై చేయడానికి అవకాశం ఉంటుంది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.