సమ్మర్ స్టార్టయిందిగా.. ఈ జాగ్రత్తలు పాటిస్తున్నారా..?

మరి కొన్ని రోజుల్లో శీతాకాలం పూర్తయి వేసవికాలం మొదలవుతుంది. వాతావరణం లో మార్పు వస్తుంది. చల్లని గాలుల స్థానంలో వడగాలి మొదలవుతుంది. ఎండల మంటలు మొదలవుతాయి. ఇప్పటికీ.. అప్పటికి వాతావరణం పూర్తిగా మారిపోతుంది. పైగా చర్మంపై ట్యాన్ పెరిగిపోతుంది. సూర్యరశ్మి ప్రభావం వల్ల చర్మం ఎర్రగా కమిలిపోతుంది. కాబట్టి.. మనం ఉపయోగించే.. స్కిన్ కేర్ ఉత్పత్తులు సైతం మార్చాల్సి ఉంటుంది. వేసవిలో ఎలాంటి ఉత్పత్తులు వాడితే.. చర్మ సౌందర్యం దెబ్బ తినకుండా ఉంటుంది? తెలుసుకుందాం.

ఫేస్ వాష్

సాధారణంగా శీతాకాలంలో చర్మానికి పోషణ ఇచ్చే.. ఫేస్ వాష్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. కానీ.. వేసవి వచ్చే సరికి చర్మం మీద జిడ్డును తొలగించే ఫేస్ వాష్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. జిడ్డు చర్మం, కాంబినేషన్ చర్మం కలిగిన వారు నాన్ ఫోమింగ్ క్లెన్సర్ ఉపయోగిస్తే మంచిది. అలాగే రోజుకి రెండు నుంచి మూడు సార్లు ముఖాన్ని ఫేస్ వాష్ తో శుభ్రం చేసుకోవాల్సి ఉంటుంది.

ఎక్స్ ఫోలియేటర్

చర్మం ప్రకాశవంతంగా, మృదువుగా ఉండాలంటే.. తరచూ ఎక్స్ఫోలియేట్ చేసుకుంటూ ఉండాలి. దీనికోసం మనం ప్రత్యేకంగా ఎక్స్ఫోలియేటర్ కొనాల్సిన అవసరం లేదు. ఇంట్లోనే దాన్ని తయారు చేసుకోవచ్చు. కాఫీ పొడిలో నూనె, ఉప్పు కలిపి మృదువుగా రుద్దుకుంటే మృతకణాలు, మురికి తొలగిపోతాయి. ఎక్స్ఫోలియేషన్ ముఖానికి మాత్రమే కాదు మిగిలిన శరీరానికి అవసరమే. కాకపోతే.. ఎక్స్ఫోలియేషన్ చేసుకునేటప్పుడు గట్టిగా రుద్దుకోవద్దు. అలా చేస్తే.. చర్మం పై దద్దుర్లు వస్తాయి.

సన్ స్క్రీన్ లోషన్

ఆరుబయట ఎక్కువ సమయం గడిపేవారు చర్మానికి కచ్చితంగా సన్ స్క్రీన్ లోషన్ రాసుకోవాల్సి ఉంటుంది. ఎస్పీఎఫ్ విలువ 30 – 50 ఉన్న సన్ స్కీన్ లోషన్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. అలాగే.. ఆరుబయట ఎక్కువ సమయం గడిపేవారు సన్ స్క్రీన్ అప్లై చేయడంతో పాటు.. గ్లవుజ్, స్కార్ఫ్ లాంటి వాటితో చర్మాన్ని కవర్ చేసుకోవాలి.

మినిమల్ మేకప్

వేసవిలో వీలైనంత తక్కువగా మేకప్ వేసుకోవడం మంచిది. హెవీ మేకప్ ఉత్పత్తులకు బదులుగా.. టింటెడ్ మాయిశ్చరైజర్, టింటెడ్ లిప్ బామ్ వంటివి ఉపయోగించడం ద్వారా మినిమల్ మేకప్ లుక్ తెచ్చుకోవచ్చు.

మాయిశ్చరైజర్

సాధారణంగా వేసవిలో మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోవాల్సిన అవసరం లేదని చాలా మంది భావిస్తుంటారు. మాయిశ్చరైజర్ రాస్తే చర్మం మరింత జిడ్డుగా అయిపోతుందని మానేస్తుంటారు. కానీ మాయిశ్చరైజర్ అవసరం శరీరానికి ఎప్పుడూ ఉంటుంది. కాకపోతే వేసవిలో లైట్, నాన్ గ్రీజీ మాయిశ్చరైజర్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది.

ఐ క్రీం

సాధారణంగా మనం ఉపయోగించే ఉత్పత్తులను కళ్ల చుట్టూ ఉన్న చర్మానికి అప్లై చేయము. వాటి వల్ల కళ్ల చుట్టూ ఉన్న సున్నితమైన చర్మానికి హాని జరుగుతుందనే రాయడం మానేస్తాం. అయితే వేసవిలో మాత్రం కళ్ల చుట్టూ ఉన్న చర్మం కోసం అండర్ ఐ జెల్ ఉపయోగించాల్సి ఉంటుంది. ముఖ్యంగా కీరదోస, తేనె తో తయారైన ఐ క్రీం ఉపయోగిస్తే మంచిది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.