భీష్మ సినిమా రివ్యూ

కెరీర్లో పడుతూ లేస్తూ ముందుకెళుతున్నాడు నితిన్. ‘అఆ’ తర్వాత నితిన్ కు సరైన హిట్ పడలేదు. లై, చల్ మోహన రంగ, శ్రీనివాస కళ్యాణం వరుసగా ఫ్లాపులతో కాస్త వెనకబడ్డాడు. దీంతో కాస్త బ్రేక్ తీసుకుని మరీ ‘భీష్మ’ సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. ఛలో లాంటి సూపర్ హిట్ ఎంటర్టైనర్ ను అందించిన వెంకీ కుడుముల ఈ సినిమాకి దర్శకుడు. ఈ రోజే ఈ చిత్రం ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చిన భీష్మ థియేటర్లలో ప్రేక్షకుల మెప్పు పొందాడా? లేదా చూద్దాం.

కథేంటంటే..

చదువు మధ్యలోనే వదిలేసి.. భవిష్యత్తు కోసం ఏం చేయాలో ఓ అవగాహన లేకుండా.. ఖాళీగా తిరుగుతుంటాడు భీష్మ (నితిన్). ఫేస్బుక్ లో మీమ్స్ పోస్ట్ చేస్తూ టైంపాస్ చేస్తుంటాడు. తోటి కుర్రాళ్ల మాదిరిగా గర్ల్ ఫ్రెండ్ ని వెంటేసుకుని తిరగాలని తపించుపోతుంటాడు. అలాంటి కుర్రాడికి బాగా చదువుకున్న, పెద్ద కంపెనీలో ఉద్యోగం చేస్తున్న చైత్ర(రష్మిక మందన్న) పరిచయమవుతుంది. ఆమెను చూసి మనసు పడి, వెంటపడి ఆమె మనసు గెలుచుకుంటాడు. ఇంతలో భీష్మ ఆర్గానిక్స్ అనే సంస్థకు భీష్మను సీఈవో చస్తారు ఆ కంపెనీ అధినేత(అనంత్ నాగ్). అసలు గ్రాడ్యుయేషన్ కూడా పూర్తి చేయని భీష్మను ఓ పెద్ద సంస్థకు సీఈవోగా ఎందుకు చేయాల్సి వచ్చింది? సీఈవోగా భీష్మ కంపెనీని ఎలా నడిపించాడు..? ఇదంతా మిగతా కథ.

విశ్లేషణ

సోషల్ మీడియాలో మీమ్స్ తయారు చేసుకునే కుర్రాడు.. వేల కోట్ల విలువైన సంస్థకు ఉన్నపళంగా సీఈవో అయిపోతాడు. అతగాడు.. కంపెనీలో ఉన్న సమస్యలన్నింటినీ పరిష్కరించేస్తాడు. పైగా విలన్ వ్యాపారాన్ని పునాదులతో సహా పీకి పడేస్తాడు. కథ వినడానికి భలేగా ఉంటుంది. పైగా సగం సగం చదువు చదువుకున్న ఇతగాడికి బాగా చదువుకున్న అమ్మాయి అతని ఫైట్ చూసో.. లేదా అతను చేసిన మరో మంచి పని చూసో ప్రేమలో పడిపోతుంది. నిజానికి ఈ తరహా కథలు మనకి కొత్తేమీ కాదు. ఇదే లైన్లో తెరకెక్కిన సినిమాలు మనం గతంలోనూ చూశాం. ఇవన్నీ వాస్తవానికి దూరంగా అనిపిస్తాయి. నిజానికి ఇది పైసా వసూల్ కమర్షియల్ తెలుగు సినిమా ఫార్ములా. అందుకేనేమో చాలా గ్యాప్ తర్వాత కూడా నితిన్ రొటీన్ సినిమానే మళ్లీ ఎంచుకున్నాడు. కానీ కథ పాతదే అయినా.. చాలా కొత్తగా కనిపించేలా మ్యాజిక్ చేశాడు వెంకీ కుడుముల.

ఈ సినిమా చూస్తున్నంత సేపు హాయిగా నవ్వుకుంటూ భలేగా ఉందనిపిస్తుంది. ఎంటర్టైన్మెంట్ పీక్స్ లో ఉంటుంది. తెరపై కనిపించే ప్రతి పాత్ర ప్రేక్షకుడ్ని అలరిస్తుంది. విజువల్స్ అందంగా ఉంటాయి. నవ్వు తెప్పించే డైలాగులు కూడా ఉంటాయి. అందుకే భీష్మ సినిమా ఫుల్ లెంగ్త్ ఎంటర్టైనర్ గా నిలిచింది.

నటీనటులు

జయాపజయాలతో సంబంధం లేకుండా.. తనలోని నటుడికి పదును పెట్టుకుంటూ వెళుతున్నాడు నితిన్. నితిన్ మాస్, క్లాస్ క్యారెక్టర్ల కంటే.. ఎంటర్టైనింగ్ క్యారెక్టర్లో ప్రేక్షకులను బాగా అలరించగలుగుతాడు. భీష్మలో అయితే నితిన్ పాత్రను ఎంజాయ్ చేస్తూ తన పాత్రలో ఒదిగిపోయాడు. గతంతో పోలిస్తే.. తెరపై చాలా అందంగా కనిపించాడు. రష్మిక మందన్న ఈ పాత్రలో ఒదిగిపోయింది. విలన్ గా జిష్ణు సేన్ గుప్తా బాగానే చేశాడు. కానీ అతని పాత్ర ప్రత్యేకంగా ఏమీ అనిపించదు. కీలకమైన పాత్రలో కన్నడ నటుడు అనంత్ నాగ్ హుందాగా నటించి మెప్పించాడు. వెన్నెల కిషోర్ తనదైన శైలిలో కామెడీతో ప్రేక్షకుల్ని ఉర్రూతలూగించాడు. ఈ మధ్య కాలంలో వెన్నెల కిషోర్ చేసిన సినిమాల్లో ఈ స్థాయి కామెడీ చూడలేదు. రఘుబాబు, సంపత్, బ్రహ్మాజీ, నరేష్, సుదర్శన్ తదితరులు వినోదం పంచడంలో తమ వంతు పాత్ర పోషించారు.

సాంకేతిక వర్గం

మహతి స్వర సాగర్ అనగానే ఛలో సినిమా గుర్తొస్తుంది. భీష్మ కు కూడా అతనే మ్యూజిక్ డైరెక్టర్. కానీ ఛలో స్థాయిలో సంగీతం ఇవ్వలేకపోయాడు. సింగిల్ యాంథమ్ మినహా పాటలేమీ ప్రత్యేకంగా ఏమీ అనిపించదు. నేపథ్య సంగీతం ఓకే అనిపిస్తుంది. సితార ఎంటర్టైన్మెంట్స్ మంచి నిర్మాణ విలువలు పాటించింది. కథ విషయంలో వెంకీ కుడుముల పెద్దగా ఏమీ కష్టపడలేదు కానీ.. సినిమాని వినోదాత్మకంగా తీర్చిదిద్దడంలో చాలా శ్రమ పడ్డాడు. దాన్ని తెరపై చక్కగా చూపించాడు. కాబట్టి భీష్మ బాక్సాఫీస్ దగ్గర నిలబడి హిట్ అందుకున్నాడు.

రేటింగ్: 3/5

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.