కళ్ల కింద క్యారీ బ్యాగులున్నాయా..?

నిద్ర సరిగ్గా లేకపోయినా.. ఆరోగ్యం బాగా లేకపోయినా.. మొదట ఆ ప్రభావం కళ్ళ కిందే కనిపిస్తుంది. కళ్ల చుట్టూ నల్లటి వలయాలు ఏర్పడతాయి. పెరుగుతున్న వయసు ప్రభావం సైతం కళ్ల కింద చర్మం పైనే పడుతుంది. కళ్ల కింద చర్మం సాగిపోయి.. ముడతలు పడుతుంది. అయితే కొన్ని జాగ్రత్తలు పాటించడం ద్వారా డార్క్ సర్కిల్స్ రాకుండా చూసుకోవచ్చు.

మనలో చాలామందికి కళ్లను అస్తమానూ నలుపుకునే అలవాటు ఉంటుంది. ఇలా రబ్ చేసుకుంటూ ఉండటం వల్ల కళ్ల చుట్టూ ఉండే చర్మం ముడతలు పడిపోతుంది. సన్నని గీతలు ఏర్పడతాయి. దీనివల్ల అసలు వయసు కంటే… ఎక్కువ వయసున్న వారి లాగా కనిపిస్తాం. కాబట్టి కళ్లు అస్తమానూ నులుముకునే అలవాటు ఉంటే.. దానికి స్వస్తి చెప్పడం మంచిది.

సూర్యరశ్మి ప్రభావం వల్ల కూడా కళ్ల కింద చర్మం నల్లగా, వదులుగా మారిపోతుంది? కాబట్టి ఇంటి నుంచి బయటకు వెళ్లడానికి ఓ పది నిమిషాల ముందు సన్ స్క్రీన్ లోషన్ రాసుకోవాల్సి ఉంటుంది. దీనికోసం జింక్ ఆక్సైడ్ ఉన్న సన్ స్క్రీన్ లోషన్ ఎంచుకుంటే.. కళ్లు మండకుండా ఉంటాయి.

ఉప్పు ఎక్కువగా తిన్నా.. కళ్ల కింద చర్మం వదులుగా తయారవుతుంది. కాబట్టి ఆహారంలో ఉప్పు వినియోగాన్ని తగ్గించాలి. అలాగే యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఎక్కువగా ఉన్న ఆహారం తీసుకోవాలి. ముఖ్యంగా ఆకుకూరలు, అరటి పండు ఎక్కువగా తినడం ద్వారా కళ్ల కింద క్యారీ బ్యాగులు రాకుండా చూసుకోవచ్చు.

మనం రోజూ తాగే కాఫీ, టీ, పంచదార కలిపిన జ్యూస్ లు, కార్బొనేటెడ్ డ్రింక్స్ వంటి వాటిని తగ్గించాలి. వీటిని పరిమితికి మించి ఎక్కువగా తాగడం వల్ల కళ్ల కింద చర్మం ఉబ్బినట్టుగా తయారవుతుంది.

పైన మనం చెప్పుకున్న జాగ్రత్తలు పాటిస్తూనే.. కళ్ల కింద చర్మాన్ని మాయిశ్చరైజ్ చేసుకోవడం ద్వారా కూడా క్యారీబ్యాగులు రాకుండా చూసుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.