టాలీవుడ్ ఏం మారలేదు..

ఎప్పుడూ కొత్త సినిమాల రిలీజ్ లతో కళకళలాడే ఇండస్ట్రీల్లో టాలీవుడ్ ఒకటి. మన దగ్గర సినిమాలకి మంచి క్రేజ్ ఉండటంతో దానికి తగ్గట్టే సినిమాలు వస్తుంటాయి. ఈ ఏడాదిలో ఇప్పటికే మూడు నెలలు గడిచిపోగా.. 30 వరకు డైరెక్ట్ సినిమాలు, 10 డబ్బింగ్ చిత్రాలు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాయి. అయితే ఇందులో నాలుగే హిట్ కొట్టగలిగాయి. కొన్ని విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందగా.. ఎక్కువ సినిమాలు ఎప్పుడు వచ్చాయో ఎప్పుడు వెళ్ళాయో కూడా తెలీని పరిస్థితి. అయితే 2020 ను దూకుడుగా ప్రారంభించిన టాలీవుడ్.. మార్చి దగ్గరికి వచ్చేసరికి కరోనా దెబ్బతో కుదేలైంది. కరోనా వైరస్ కాటుకు స్తంభించిపోయింది. సినిమా షూటింగ్ లు ఎక్కడివక్కడే నిలిచిపోగా.. థియేటర్లు మూతపడ్డాయి. ఇవి మళ్లీ ఎప్పుడు తెరుచుకుంటాయో ఎవరు చెప్పలేని పరిస్థితి నెలకొంది. అయితే ఎప్పటిలాగే హిట్లు తక్కువ.. ప్లాపులు ఎక్కువ నమోదుకావడంతో టాలీవుడ్ ఏం మారలేదని విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. మొదటి మూడు నెలల్లో వచ్చిన సినిమాల ప్రోగ్రెస్ రిపోర్ట్ చూస్తే..

జనవరి: సంక్రాంతి సీజన్ కావడంతో మహేష్ బాబు సరిలేరు నీకెవ్వరు, అల్లు అర్జున్ అల వైకుంఠపురములో సినిమాలు బాక్సాఫీస్ దగ్గర పోటీపడ్డాయి. రెండు సినిమాలు భారీ విజయాలను సాధించాయి. సరిలేరు మహేష్ బాబు కెరీర్లోనే అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన చిత్రంగా నిలిచింది. ఇక అల వైకుంఠపురములో నాన్ బాహుబలి ఇండస్ట్రీ హిట్ గా నిలిచింది. ఈ రెండు సినిమాలు కాసుల వర్షం కురిపించాయి. రజనీకాంత్ దర్బార్, నాగ శౌర్య అశ్వత్థామ ఫర్వాలేదనిపించాయి. అయితే కళ్యాణ్ రామ్ ఎంత మంచివాడవురా, రవితేజ డిస్కోరాజా చిత్రాలు నిరాశపరిచాయి.

ఫిబ్రవరి: ఈ నెలలో వచ్చిన శర్వానంద్ జాను, విజయ్ దేవరకొండ వరల్డ్ ఫేమస్ లవర్ కు చేదు జ్ఞాపకమే మిగిలింది. 96 రీమేక్ గా వచ్చిన జాను కి విమర్శకుల మెప్పు దక్కినా.. ప్రేక్షకుల ఆదరణ లభించలేదు. ఇక వరల్డ్ ఫేమస్ లవర్ ను ఆడియన్స్ తిప్పికొట్టారు. అయితే చివర్లో వచ్చిన నితిన్ భీష్మ, హిట్ సినిమాలు హిట్ కొట్టాయి. అయితే ఆశించిన స్థాయిలో వసూళ్లు రాలేదు.

మార్చి: మొదటి వారంలో పిట్టకథ, పలాస 1978 సినిమాలు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాయి. అయితే వీటిని పట్టించుకున్న వారు కరవయ్యారు. ఇంతలో కరోనా రంగప్రవేశంతో మొత్తం సీన్ తలకిందులైంది. వేసవి రిలీజ్ లు నిలిచిపోయాయి. ఇక వచ్చే రెండు నెలల వరకు ఇదే పరిస్థితి కొనసాగే అవకాశం కనిపిస్తోంది.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.