లాక్ డౌన్లో ఈ సినిమాలు తెగ చూస్తున్నారు..

ఇప్పుడు ఏ ఇద్దరు కలిసినా మాట్లాడుకుంటోంది కరోనా గురించే. సామాన్యుల నుంచి ధనికుల వరకు అందరి జీవితాలపై పెను ప్రభావం చూపిస్తోంది కరోనా వైరస్. ఈ మహమ్మారి నియంత్రణకు ప్రభుత్వం లాక్ డౌన్ విధించడంతో జనాలు ఇళ్లకే పరిమితమయ్యారు. అలవాటు లేని పని కావడంతో ఎక్కువ మంది మానసిక ఒత్తిడికి గురవుతున్నారు. మరికొందరు ఇష్టమైన వ్యాపకాలతో కాలం గడుపుతున్నారు. యువత మాత్రం సామాజిక మాధ్యమాలు, సినిమాలతో టైం పాస్ చేస్తున్నారు. ఇంట్లో ఏం చేయాలో తెలీక ఏ సినిమా దొరికితే దాన్ని చూసి పారేస్తున్నారు. బయట వైరస్ టైం నడుస్తుండటంతో అవే కథాంశాలతో వచ్చిన సినిమాలను తెగ చూసేస్తున్నారు. వైరస్ ఇతివృత్తంతో వచ్చి జనాలు దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్న కొన్ని సినిమాలను చూద్దాం..

వైరస్‌ (Virus)

ఈ సినిమా పూర్తిగా భారత నేపథ్యంలో తెరకెక్కింది. రెండేళ్ల కిందట కేరళను నిఫా వైరస్‌ వణికించింది. ఎంతో మంది ప్రాణాలను ఈ వైరస్ పొట్టన పెట్టుకుంది. ఈ సంఘటనలను ఆధారంగా చేసుకుని మలయాళంలో ‘వైరస్‌’ సినిమాను తీశారు డైరెక్టర్ ఆషిక్‌ అబూ. కుంచకో బోబన్, పార్వతి తిరువోతు, ఆసిఫ్ అలీ, రేవతి వంటి స్టార్లు ఇందులో నటించారు. ఈ వ్యాధికి సంబంధించిన వాస్తవిక సీన్లను సినిమాలో చూపించారు. అద్భుతమైన మెడికల్‌ థ్రిల్లర్‌గా ‘వైరస్’ సినిమాకు విమర్శకుల ప్రశంసలు దక్కాయి. అమెజాన్‌ ప్రైమ్‌లో ఈ సినిమాను చూడొచ్చు. 2019లో ఈ సినిమా విడుదలైంది.

కంటేజిన్‌ (Contagion)

కరోనా వైరస్ వెలుగులోకి వచ్చిన తర్వాత ఈ సినిమాకు ఒక్కసారిగా క్రేజ్ వచ్చింది. 2011 లో వచ్చిన ఈ సినిమా కరోనా లాంటి ఉపద్రవాన్ని కొంత వరకు ముందే ఊహించడమే ఇందుకు కారణం. స్టీవెన్‌ సోడన్‌ బెర్గ్‌ తెరకెక్కించిన ఆ సినిమాలో కేట్‌ విన్స్‌ లెట్, మాట్‌ డెమన్‌ కీలక పాత్రలు పోషించారు. ఈ సినిమాలో వైరస్ చైనాలో మొదలవుతుంది. అది కూడా గబ్బిలం ద్వారా వ్యాప్తి చెందుతుంది. ప్రపంచంపై ఈ వైరస్ ఎలాంటి ప్రభావం చూపించిందో సినిమాలో చూడొచ్చు. ఈ సినిమా కూడా అమెజాన్‌ ప్రైమ్‌లో ఉంది.

ట్రైన్ టూ బుసాన్ (Train to Busan)

మొదటి రెండు సినిమాలతో పోలిస్తే ఇది పూర్తిగా ఊహాజనితం. వాస్తవానికి దూరంగా ఉన్నప్పటికీ రోమాంఛితంగా తెరకెక్కించారు. దక్షిణ కొరియా నేపథ్యంలో సాగుతుంది. ఒక తండ్రి, కుమార్తె లు ట్రైన్లో ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు వైరస్ వెలుగులోకి వస్తుంది. ఈ వైరస్ సోకిన వాళ్లు జాంబీలుగా మారుతారు. వాళ్లు కరవడంతో మిగిలిన వాళ్లకి కూడా అంటుకుంటుంది. ఈ సినిమాని నెట్ ఫ్లిక్స్ లో చూడొచ్చు. 2016లో విడుదలైన ఈ సినిమా చూస్తే ఒళ్లు గగుర్పొడుస్తుంది.

ఇలా వైరస్ బ్యాక్‌డ్రాప్‌తో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. కొన్ని విజయం సాధించాయి, కొన్ని కనుమరుగయ్యాయి. చిల్డ్రన్ అఫ్ మెన్ (2006), కారియర్స్‌ (2009), వార్మ్ బాడీస్ (2013), ఫ్లూ (2013), ఔట్ బ్రేక్ (1995), 93 డేస్‌ (2016), త్రీ మంకీస్ (1995) ఇదే కోవకు చెందుతాయి. లాక్ డౌన్ తొలగించేలోపే ఈ సినిమాలను చూసేయండి మరి.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.