ఇంట్లోనే ఉన్నాం కదా అని నిర్లక్ష్యం చేస్తున్నారా?

కరోనా మహమ్మారి విజృంభణ తర్వాత అందరూ దాదాపుగా ఇళ్లకే పరిమితమయ్యారు. కార్యాలయాలు, పాఠశాలలు, కళాశాలలు అన్నీ మూతపడ్డాయి. ఇంటి నుంచే ఆఫీసు పని పూర్తి చేయడం, ఆన్లైన్ తరగతులకు హాజరవుతూ ఉండటం వల్ల అడుగు బయటపెట్టడానికి పెద్దగా అవకాశం లేకుండా పోయింది. మన జీవన సరళిలోనూ ఎన్నో మార్పులు వచ్చాయి. మన జీవితం పూర్తిగా నాలుగ్గోడలకే పరిమితమై పోయింది. లాక్ డౌన్ తీసేసినా.. ఈ నాలుగ్గోడల మధ్య ఉండాల్సిన పరిస్థితి ఇప్పట్లో తప్పేలా కనిపించడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో సౌందర్య సంరక్షణను పూర్తిగా పక్కన పడేశాం. బయటకు వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదు కదా అని చర్మం, కురుల అవసరాన్ని పట్టించుకోవడమే మానేశాం. అయితే ఇలా పట్టించుకోకపోవడం వల్ల అందం విషయంలో ఎలాంటి సమస్యలు ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుంది. తెలుసుకుందాం.

మాయిశ్చరైజ్ చేసుకోకపోతే..

మాయిశ్చరైజర్.. మన చర్మానికి ఆహారం లాంటిది. కాబట్టి చర్మానికి రోజూ మాయిశ్చరైజర్ అప్లై చేసుకోవాల్సిందే. లేకపోతే.. చర్మం పొడిగా, నిర్జీవంగా తయారవుతుంది. సరైన పోషణ లేకపోవడం వల్ల చర్మంపై ముడతలు వస్తాయి. చర్మం పొడిబారిపోవడం వల్ల మొటిమలు వచ్చే అవకాశం ఉంది. మాయిశ్చరైజర్ చర్మానికి రక్షణ కవచంలా పనిచేస్తుంది. అప్లై చేసుకోకపోవడం వల్ల చర్మంపై మృతకణాలు పేరుకుపోతాయి. అలాగే చర్మం దురద పెట్టడం, మంటగా అనిపించడం లాంటి సమస్యలు కూడా ఎదురవుతాయి. కాబట్టి మాయిశ్చరైజర్ ప్రతి రోజూ తప్పనిసరిగా రాసుకోవాలి.

సన్ స్క్రీన్ లోషన్ అప్లై చేసుకోకపోతేే..

ఇంట్లోనే ఉంటున్నాం కదా.. ఎండలో ఎక్కడికీ బయటకు వెళ్లడం లేదులే అని సన్ స్క్రీన్ లోషన్ పక్కన పడేశాం. కానీ ఇంట్లోనే ఉన్నప్పటికీ సన్ స్క్రీన్ లోషన్ రాసుకోవడం తప్పనిసరి. అసలు సన్ స్క్రీన్ రాసుకోకపోవడం వల్ల ఏమవుతుంది? చర్మంపై ట్యాన్ పెరిగిపోతుంది. బయటకు వెళ్లడం లేదు కదా.. ట్యాన్ ఎలా పెరుగుతుంది? అని ఆలోచిస్తున్నారా? లాక్ డౌన్ కారణంగా.. సూర్యరశ్మి సోకకుండా ఇంట్లోనే ఉండటం వల్ల చర్మం మరింత సున్నితంగా తయారవుతుంది. దీనివల్ల మీరు ఐదు నిమిషాలు ఎండలోకి వెళ్లినా చర్మం మంట పెట్టడం, ఎర్రగా కమిలిపోవడం లాంటి సమస్యలతో పాటు.. ట్యాన్ కూడా పెరుగుతుంది. కాబట్టి మీరు ఎండలోకి వెళ్లింది ఐదు పది నిమిషాలైనా సన్ స్క్రీన్ రాసుకోవడం తప్పనిసరి.

ఫేస్ క్రీం రాసుకోకపోతే..

ముఖానికి క్రీం రాసుకోవడం చాలా మందికి ఉన్న అలవాటే. కానీ చాలా మంది ఇంట్లో ఉంటే… అవసరం లేదులే అని క్రీం రాసుకోవడం మానేస్తారు. మీరు కూడా అలా చేస్తున్నారా? ఇక మీదట ప్రతి రోజూ ఫేస్ క్రీం రాసుకోవడం మానేయద్దు. క్రీం రాసుకోకపోవడం వల్ల ఏం జరుగుతుంది? చర్మం స్మూత్ నెస్ కోల్పోతుంది. చర్మం సాగిపోయినట్లుగా తయారవుతుంది. కళ్ల కింద చర్మం ముడతలు పడిపోయినట్టుగా తయారవుతుంది. కాబట్టి ఇంట్లోనే ఉన్నాం కదా అని ఫేస్ క్రీం అప్లై చేసుకోవడం మానేయద్దు.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.